• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

May áo Cho Cún Yêu Nè !!!

Khủng long

Active Member
Mùa này trời hay mưa , lạnh bất thường , Mméng thì quá nhỏ , không có nơi nào bán áo loại nhỏ tí như thế nên mình quyết định tự may .
Hôm nay mình sẽ san sẻ kinh nghiệm may áo cho cún với các bạn nhé ...vừa rẻ tiền mà cún cưng lại có áo mặc do chính tay chủ may cho
:love struck::love struck::love struck:
PHẦN CẮT :

Loại vớ này ,ngoài chợ bán rất nhiều , chỉ có từ 6-10 ngàn đồng/đôi ( có nghĩa là khoảng 3ngàn -5ngàn đồng một áo . Cực rẻ $-)).
Các bạn gấp và cắt khoét một lỗ tròn . Mở ra dọc thẳng và cắt xéo như hình chụp . Xong đến phầnchiều dài của áo , đo chiều dài lưng cún của mình rồi hãy cắt nhé .

PHẦN MAY :

Sau khi cắt xong , các bạn nhớ may viền hai nách áo trước , xong may dính phần cổ áo vớ lưng áo , rồi cuối cùng may lai áo .Thế là xong rồi . Quá nhanh .
Cũng có thể nói thêm , nếu bạn nào khéo tay thì may thêm ren, đăng ten cho cún gái , tay áo cho cún trai . Tùy sáng tạo của các bạn . Mình chỉ hướng dẫn phần cơ bản thôi .

PHẦN THÀNH QUẢ :

Giờ thì MMéng có áo mới mặc rồi , không sợ bị lạnh nữa .Nhìn Mméng dễ thương không nào ? . Chúc các bạn thành công nhé .

*** .....Chẳng bỏ thừa chút nào .........khuyến mại phần dư thừa thành cái nón ngộ nghĩnh đội cho cún . Ummmmm....giống con gà quá ta =))=))=)).

***À quên nữa ....nếu bạn nào may xong , nhớ post hình cho mình xem với nhé . Cám on mọi người đã ghé đọc bài .

Hay quá cô ơi! cái này hội mình mà mỗi ng làm 1 áo mặc đi off chắc đẹp đội hình lắm đây.Thanks cô nhiều nhiều....mấy bé cún lại có thêm áo đẹp.

quanthucha

Member
hic .hic . nhìn chị khéo tay quá . mình thì không được khéo tay . chắc chắn bầy cún mình sẽ không có quần áo . hoan hô chị khủng long ... thân chào chị

Khủng long

Active Member
hic .hic . nhìn chị khéo tay quá . mình thì không được khéo tay . chắc chắn bầy cún mình sẽ không có quần áo . hoan hô chị khủng long ... thân chào chị
Cái này ...chẳng cần khéo tay cũng làm được mà bạn . Này nhé Cún nhỏ thì mình mua vớ nhỏ này , cún lớn thì mình mua vớ lớn này , nếu không mua thì lấy vớ cũ trong nhà mà sài này ( chắc tụi nó cũng chẳng kén chọn đâu ;)) )..... nếu cún lớn hơn nữa thì :thingking::thingking::thingking: .........mình thẻo ống quần thun của BX mà may này =))=))=)). Cắt rồi thì mình chỉ cần khâu dính phần cổ vào phần thân áo là........ ÚM BA LA em có áo hoa...à áo thun mặc rồi , vì là vãi thun nên chẳng sợ tưa vải đâu , mà nếu có tưa thì mặc khoảng một tuần thì ...vứt , khỏi giặt . Kiếm vớ may cái khác cho em nó bạn ạ . Thế nhá .=))=))=))

Khủng long

Active Member
May áo Bo Có Nón Cho Cún Nè....

Hôm nay các bạn cùng mình may áo bo có nón cho cún cưng nhé :

PHẦN CẮT:

Cũng vẫn những đôi vớ hôm trước .
* Nhưng lần này khi cắt các bạn quay ngược lại , phần cổ vớ sẽ là phần bo áo của cún đấy
* Sau khi khoét nách và cắt bỏ phần tam giác như lần trước (giống hình chụp )các bạn cắt thẳng sang ngực áo .
* Phần còn lại cắt thành cái nón xinh xinh .

PHẦN MAY.

* Cũng như bài trước , các bạn nhớ viền nách áo trước .
* Khi may nón , các bạn nhớ may thêm thun vào mặt nón .
* May dính phần chân nón vào thân áo ...thế là xong =D>. Các cún yêu lại có áo mới mặc rồi .

_Chúc các bạn thành công :-bd. Cám ơn .
(Nhớ bấm vào hình coi kích thước lớn hơn )

marky

Member
dễ thương quá !! đề nghị lần sau ai có khả năng đan móc post bài hướng dẫn cả đan móc nữa .. :D

Ôi ! Nhìn mấy cái áo yêu quá:love struck: ! Tự may áo cho cún vừa tiết kiệm chi phí vừa gắn bó với cún hơn:-bd:-bd
Bài viết thật bổ ích

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Chào chị....!

Nếu cún lớn hơn nữa thì :thingking::thingking::thingking: .........mình thẻo ống quần thun của BX mà may này =))=))=)).
=))=))=)) Chị P57 chỉ cách để ACE thiết kế may áo cho cún đúng là thật bổ ích:-bd
:suprise::suprise::suprise:Nhưng chị bảo anh Quân thiết kế kiểu thẻo ống quần BX mà may, Nếu lỡ bị BX phát hiện rồi:angry: :angry::angry:
Đòi thẻo lại thì anh Quân chỉ còn cách :cry:chạy qua nhà em lánh nạn thôi anh Quân ơi=))=))=))=))=))=))=))

Đúng là em bó tay.com với chị luôn nè:at wits end:
---------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời................! 090.8888.628 :coffee:

phục bà chị luôn..đúng là khủng long..hi..hi..chị có mẫu móc nào không cho em xin vài mẫu, em chỉ thích móc thôi..vì ngồi ở cơ quan lúc rảnh rổi móc là nhanh và tiện nhất..về nhà rồi không có thời gian nữa..Méng còi nhà mình còn nhỏ mà đã ra dáng người mẫu quá, mong méng ngày một khoẻ và xinh hơn.

Khủng long

Active Member
dễ thương quá !! đề nghị lần sau ai có khả năng đan móc post bài hướng dẫn cả đan móc nữa .. :D
phục bà chị luôn..đúng là khủng long..hi..hi..chị có mẫu móc nào không cho em xin vài mẫu, em chỉ thích móc thôi..vì ngồi ở cơ quan lúc rảnh rổi móc là nhanh và tiện nhất..về nhà rồi không có thời gian nữa..Méng còi nhà mình còn nhỏ mà đã ra dáng người mẫu quá, mong méng ngày một khoẻ và xinh hơn.
:D:D:D Để coi xem....ưmmmmmm....:thingking::thingking:....cũng có nhưng không mấy đẹp nên mình chưa dám phô . Để hôm nào đi học thêm mấy chiêu rồi về hướng dẫn bà con luôn nha :blusshing:.

hungkyn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
bài viết hay quá , khi nào phải thử làm mới được , đi ra mua quả tất siêu nhân =))

cena2008

ôi, bé nào mà được cô chủ cưng thế nhẩy :">, có cô chủ khéo tay quá :">

Tahashi

pé cún nhà em bự hơn 1 chút , loại vớ này sợ pé hok mặc zừa >.< . Nhà em còn mấy cái áo thun cũ mún tận dụng mà hok bik làm sao hết . Pé Soda nhà em 1kg

chị ơi , pé nhà em bự hơn 1 chút , vớ này em ý ko mặc zừa >.<

yeucho89

Member
hồi xưa con cũng hay lấy tất cotton cắt 2 cái lỗ sao cho như áo may ô để cho bé xỏ tay vào=>thế là thành áo,đáng yêu lắm.Cách này của cô đẹp hơn của con nhiều.

Scoobydoo

Member
Cún nhà em thì trên 20kg, em lấy áo may ô cũ cho vào vừa in, phần bụng thì em buộc túm lên, thế là ok có cái áo mặc khà khà

Khủng long

Active Member
Cún nhà em thì trên 20kg, em lấy áo may ô cũ cho vào vừa in, phần bụng thì em buộc túm lên, thế là ok có cái áo mặc khà khà

Ừ ....mấy cún lớn thì dễ hơn , cô cũng toàn lấy đồ của KL con ra cho tụi nó mặc đó em , chỉ cần mặc đằng trước ra đằng sau là ok rồi em há ?:D:D:D

Khủng long

Active Member
Chào emTahashi...!

pé cún nhà em bự hơn 1 chút , loại vớ này sợ pé hok mặc zừa >.< . Nhà em còn mấy cái áo thun cũ mún tận dụng mà hok bik làm sao hết . Pé Soda nhà em 1kg

chị ơi , pé nhà em bự hơn 1 chút , vớ này em ý ko mặc zừa >.<

Em thân mến ! nếu cún nhà em không vừa tất cả các loại vớ thì em có thể tận dụng ống tay áo thun , hoặc ống quần thun cũ để cắt thành những cái áo xinh xinh cho cún nhà mình mặc , để làm mới em có thể thêm thắt vài phụ kiện như thêm nút , đính hột đá , hột bẹc , nơ, ruyban , ren .....sau khi làm song , chắc chắn cún nhà em có một cái áo ....mà chỉ có một và duy nhất cún nhà em có ở VN ;););) . Chúc em thành công nhé .