• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

malinois cần tìm chông gấp

094x484666

bác e là thủy thủ,trc có snag Đức và nhờ người mua đc 2 em mali,nhưng giờ a họ em đi học,bác lại đi tàu nên bác cho e dể chăm sóc.Nay sam đã đến tuổi lấy chồng,em đang cần tìm 1 hot boy làm chồng cho e nó,ace nào có thể giúp đõ e với.xin cho em địa chỉ hay sđt liên lạc,sđt của e là 01656226516.rất gấp,mong ace giúp đỡ,cảm ơn trc nhé

Sao bạn không nhờ anh Đạo, không nhầm thì mình đã cho bạn số của anh Đạo rồi mà, có vấn đề gì sao ?

094x484666

e cũng bit tim cún đẹp là điều quan trọng.khong phải vì e chỉ thích chó đpẹ mà k thích đau tư nhưng vì e là sv nên có nhiều điều khó noi.Em cảm ơn rất nhiều mọi người đã giúp đỡ,e cũng sẽ luôn cố gắng vì đam mê này,vì chó là niêm đam mê từ nhỏ của e và mali lại là niêm dâm mê lớn:D.Em mong các bác giúp đỡ e nhiều,thanks all

khuyen_mo

Active Member
e cũng bit tim cún đẹp là điều quan trọng.khong phải vì e chỉ thích chó đpẹ mà k thích đau tư nhưng vì e là sv nên có nhiều điều khó noi.Em cảm ơn rất nhiều mọi người đã giúp đỡ,e cũng sẽ luôn cố gắng vì đam mê này,vì chó là niêm đam mê từ nhỏ của e và mali lại là niêm dâm mê lớn:D.Em mong các bác giúp đỡ e nhiều,thanks all
Vậy thì tốt nhất ,Chủ chó Đực bắt chó con,còn bạn ko phải mất đồng nào nhé!He he!

oscar-alaskan

vậy thì còn chờ gì nữa tốt quá rồi , họ bik bạn là sinh viên nên tạo điều kiện như vậy là ok rồi còn lăn tăn gì nữa :-w, nhanh đi để anh em còn có mali để mà chơi :))

GA_DONG_TAO

Active Member
Mali đang được anh em ưa chuộng và cần để phát triển... vậy mà không giúp nhau chuyện phối giống được sao????????????????????????? Hay lại giống ông độc quyền trong kinh tế rồi.

vanglai213

Active Member
Mali đang được anh em ưa chuộng và cần để phát triển... vậy mà không giúp nhau chuyện phối giống được sao????????????????????????? Hay lại giống ông độc quyền trong kinh tế rồi.
Bác Gà lại nhạy cảm rồi đấy nhé . Ai lại làm thế với anh em ,Em tạo điều kiện hết cả 2 tay 2 chân nhưng nhiều cái có lúc không theo ý mình được bác à.Em thì muốn càng nhiều mali càng tốt càng có anh em để vui chơi với nhau .Chứ không phải độc hay không độc đâu bác gà , bác đừng hiểu nhầm mà trách anh em chơi mali ;);):-*:-*

GA_DONG_TAO

Active Member
Mali đực đâu phải ít đâu? Anh không trách chú... chỉ trách cái ko theo ý mình hihihihi...

bưởi

Member
Bác Gà lại nhạy cảm rồi đấy nhé . Ai lại làm thế với anh em ,Em tạo điều kiện hết cả 2 tay 2 chân nhưng nhiều cái có lúc không theo ý mình được bác à.Em thì muốn càng nhiều mali càng tốt càng có anh em để vui chơi với nhau .Chứ không phải độc hay không độc đâu bác gà , bác đừng hiểu nhầm mà trách anh em chơi mali ;);):-*:-*
Việc phối giống có điều kiện là việc tự nhiên. Qui luật này cả thế giơí đã quen làm . Hoặc là trả tiền phối giống (ở Pháp là tối thiểu 200 eu , tttốii đa thì vô chừng , có con trên 2000 họ mơí chó phgốii / các dòng Alaka hoặc Akita , Ngao T(ang ).Không trả tiền được thì chủ chó đực có quyền chọn bắt 1 con trong đàn , cón ấy ít nhất phải do chính chủ chó được chọn trong đàn , sau khi chủ chó cái đã được quyền chọn ưu tiên hai con . Con thứ ba là quyền chọn của chủ chí đực . Việc này đã thành thông lệ .
Rất nên đi vào chuyên nghiệp . Ngươì có chó cái cũng như ngươì có chó đực. Không ai phải nhờ vả hay cầu cạnh ai , không ai phải hàm ơn ai . Qui luật này rất cần đi vào nghiêm chỉnh , vì nếu không , sẽ không ai khật khùng đi nuôi chó đực tốt , trong khi các chủ chó cái hưởng lợi đa chiều việc sanh cún con .

emily_vn

Member
Thôi em nó không có tiền để cho ngay đầu vào thì bác nào tạo điều kiện cho em nó, giống như bác Bưởi góp ý. Cùng lắm thì mỗi bác chọn 1 con từ đầu, thỏa thuận cho nó dễ nói chuyện, gặp gỡ. Bên chỗ mình mỗi lần phối cũng $400-500 mà con chó đực có mỗi cái giấy AKC...Anh em, làm nhanh đánh gọn đi mọi người.

vanglai213

Active Member
Thôi em nó không có tiền để cho ngay đầu vào thì bác nào tạo điều kiện cho em nó, giống như bác Bưởi góp ý. Cùng lắm thì mỗi bác chọn 1 con từ đầu, thỏa thuận cho nó dễ nói chuyện, gặp gỡ. Bên chỗ mình mỗi lần phối cũng $400-500 mà con chó đực có mỗi cái giấy AKC...Anh em, làm nhanh đánh gọn đi mọi người.
Đã qua thời kì phối rồi , bạn ấy đợi dịp sau ....vụ này vài tháng rồi mà .

phamhuyhoang

Active Member
em xin cảm ơn tất cả mọi người choi và iu mali nhé.
hiện tại mali ở việt nam cũng cải thiện nhiều mà bạn ^_^ bạn chịu khó đưa xuống được quảng ninh thì mình miễn phí luôn ^_^ gặp nhau giao lưu là vui rồi .

GA_DONG_TAO

Active Member
Gặp cái ông Hoang Huy này thì chó và chủ không biết có về được nhà nữa ko????????????