• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mực nhà mình các bạn cho ý kiến nha

hianybody

mình là thành viên mới ACE cho mình học hỏi thêm nha
mới đi chơi phú quốc về mua được 1 em bé PQ gần được 2 tháng mà nặng 3kg7 màu đen,lưỡi đốm,lưng có xoáy và có màng chân nữa đây là hình của bé mực

CENTIMET

Member
chào bạn hianyboy!
Chó bạn còn khá nhỏ nên cũng khó đoán, khó cho ý kiến chính xác bạn à...bạn thông cảm!
Nếu như lời bạn giới thiệu thì nguồn gốc em nó ở đảo PQ thì không bàn thêm về xuất xứ nữa
Chỉ có thể nói là sức khoẻ cháu nó khá tốt, khả năng ăn uống rất mạnh, ít kén ăn
Bạn lật 01 trong 4 chân lên xem, nếu dưới lòng bàn chân có nhiều lông ( giửa đêm chân và ngón chân) thì chó bạn thuộc hệ lông dài.
Ngực có lem trắng thì phải?
Đều đó cho thấy chó bạn sẻ giử nhà rất tốt
Bạn sẽ thấy cháu nó rất thích bơi, tự nguyện nhảy xuống ao hồ ( nếu nhà bạn có ao thì theo dỏi dùm Cent nhé)
Nếu sau khi rụng lông máu mà lông ngắn thì chó bạn có chiều cao trung bình đến cao, lông máu rụng xong mà lông vẫn dài thì chó có khả năng là thấp đến trung bình

hi hi...nói chung là cent đoán đại thôi, tại xưa kia từng có nuôi 01em y hệt như vậy...nên đoán vậy
Chắc không trúng đâu, mong bạn chia sẻ để Cent học hỏi thêm nhé!

tina08

đúng như anh Phước centi nói, em nó còn quá nhỏ chưa thấy rõ được xóay, nếp nhăn.
Đợi em Mực nhớn thêm tí nhữa tầm 4 hay 5 tháng lúc đó phát triển hơn, tai dựng lên thì
up hình cho anh em chiêm ngưỡng và đánh giá. Tiện thể cho hỏi con này mua ngòai đảo giá bao nhiêu tiền vậy?
Nhớ cho em đi chích ngừa Care nhé 2 tháng là chíchđược rồi đó.

hianybody

chào anh CENTI
theo như lời anh nói em co lật bàn chân lên thì có nhiều lông (giữa đệm bàn chân và ngón chân) và ngực có lem trắng nữa em công nhận anh nhìn hay thiệt còn anh nói lông máu khi nào rụng cái đó là sao em kô hiểu anh có thể nói rõ cho biết và khi nào lông máu rụng vậy tại lần đầu nuôi chó PQ mong anh chỉ dạy thêm cám ơn rất nhiều

hianybody

Chào bạn Tina08
đợi khi nào khoảng 4 tháng mình sẽ chụp hình cho ACE coi để nhận xét vì mình cũng mới nuôi PQ lần đầu vì trước giờ nuôi chihuahua thôi con Mực này mình mua ngoài đảo nhờ người wen giới thiệu mua có 700 ngàn thôi và hôm nay mình vừa đi chích ngừa rồi lúc chích kô có kêu gì hết bác sĩ nói con này lì thiệt và hôm nay cân được 3kg9 Mực nhà mình ăn khoẻ lắm và phá nhiều mình cũng mong ACE nào co kinh nghiệm hướng dẫn mình nuôi dạy cho tốt nha cám ơn mọi người

hianybody

chào bạn Tina08
mình sẽ đợi 4 tháng chụp cho ACE coi đánh giá nha mình mua ngoài đảo có 700 ngàn thôi vì có người wen giới thiệu mua tại nhà đang nuôi mình cũng thấy chó Bố Mẹ của con Mực luôn hôm qua mình đã đưa bé Mực đi chích ngừa rồi Bác sĩ nói bé Mực lì chích kô kêu gì hết
Nếu anh CENTI và Tina08 có níck yahoo chat để mình học hỏi thêm vì lần đầu nuôi chó PQ cám ơn nhiều

hianybody

mới đi chơi phú quốc về mua được 1 em bé PQ gần được 2 tháng mà nặng 3kg7 màu đen,lưỡi đốm,lưng có xoáy và có màng chân nữa đây là hình của bé mực

nhà mình cũng có một con đen tuyền , gần 2 tháng tuổi như bạn vậy , nhưng tai của nó lên 2/3 rồi cơ nên mình đoán con của bạn có khả năng tai sẽ cụp và xoáy lưng con nhà mình cũng cứng cáp lắm rồi
đấy là mình chỉ "suy chó ta ra chó người thôi" chưa chắc đúng đâu , bạn đừng buồn nhé

lulutoto

Member
nhóc đen của mình cũng mới tậu nè, chắc anh em với nhóc của bạn wá

sặc , giống nhau như đúc , mà bạn lulutoto máu thế mua liền lúc hai con liền , con này trông đẹp hơn con trước đấy

hianybody

chào bạn CENTI
mình có lật bàn chân lên và thấy có nhiều lông(giữa đệm chân và ngón chân) và ngực có lem trắng nữa mình nghĩ CENTI chắc đã nuôi nhiêu PQ nhìn qua la biết liền còn lông máu là lông gì mà khi nào mới rụng vậy có thể nói rõ cho mình biết với vì mới nuôi PQ lần đầu và hôm qua mình cũng đã cho đi chích rồi và cân được gần 4kg bác sĩ nói con này lì chích mà kô kêu gi hết
chào ban Tina08
được người wen giới thiệu mình mua tại nhà 700 ngàn
Bạn CENTI và TINA08 nếu có nick yahoo cho mình xin để chat học hỏi thêm cám ơn nhiều

hianybody

nhóc đen của mình cũng mới tậu nè, chắc anh em với nhóc của bạn wá

mình up lên mấy tấm hình nữa ACE nhìn nha hôm nay bé mực được 4kg5 chích ngừa đầy đủ

Thủydx

Member
Đáng yêu quá, nhìn bộ lông đen óng mượt cùng với cái xoáy không chê vào đâu được, chúc mừng bạn có một bé cún yêu, à, nó là boy hay girl vậy bạn?