• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mời các bác đánh giá chó nhà em! Thanks

Tony Ho

Member
Tiếp theo là chị út Tiger (bull) 20ngày tuổi. Bị mẹ bỏ rơi nên rất tội nghiệp....

chicken

Member
Nhìn bọn bull con yêu quá! Lúc nào có điều kiện em cũng sẽ nuôi 1 con . . .hìhì

Tony Ho

Member
Ai biết chỉ giúp mình cách chăm sóc e Tiger nhà mình với, Nó mới 20ngày tuổi nhìn nhỏ con tội nghiệp quá...

duclinh87

Member
theo mình bạn nên mang em ý qua nhà nào có chó mới đẻ (kiểu cho đi bú nhờ ý) mình thấy một số người làm vậy kchứ không để em nó như vậy tội nghiệp lắm.

Tony Ho

Member
Thanks. Nhưng ở đây không có chó nào đẻ cả bạn ơi, nó cũng uống sữa bình thường mỗi ngày.

kenny001

Member
kiểu này thì cứ 3-4 tiếng bạn cho nó bú 1 lần mỗi ngày đều như vây dùng loâi sữa dành cho trẻ sơ sình đến 6 tháng tuổi đó,chịu khó cực chút xíu,nhìn mà thấy tội quá,chúc bé mau chóng lớn

yeucho89

Member
tốt nhất thì anh cho bú nhờ không thì cho bú nhiều bữa (dùng loại bình sũa riêng chó chó con ý) cũng dùng luôn sũa cho trẻ sơ sinh luôn pha bằng nước ấm nhé,ngày cho bú 5-6 lần.chúc em bé khỏe mạnh nhé,

Hay bác Tonny gởi lên em chăm sóc cho bác, 1 ngày bú 5-6 lần em thấy không đủ rồi :( thương em nó quá!!!!!

Chà nhà bác Tony nuôi nhiều chó đẹp quá, con bull đẹp đấy.Chúc mừng.Bác cố gắng chăm sóc em nhỏ nhé, sao còn nhỏ mà phải xa mẹ rồi tội nghiệp quá, không có sữa mẹ thì không có sức đề kháng tốt đâu bác phải chăm sóc kỹ đó nhé.

Tony Ho

Member
Chà nhà bác Tony nuôi nhiều chó đẹp quá, con bull đẹp đấy.Chúc mừng.Bác cố gắng chăm sóc em nhỏ nhé, sao còn nhỏ mà phải xa mẹ rồi tội nghiệp quá, không có sữa mẹ thì không có sức đề kháng tốt đâu bác phải chăm sóc kỹ đó nhé.
Thanks Bác em nó vẫn khỏe, em nó đang tập đi, mẹ nó không có sữa mà người ta không chăm sóc nên mình đem về chăm cho tốt hơn.

HIENHO

Member
E nhỏ tất tội nhưng đang phát triển rất tốt,dang mọc vài cái răng hihi.................

hôm rồi em mang con mẹ về cùng con bull con,đáng nhẽ em cho bull con nó bú thì phải bóp vú vắt sữa mẹ nó xem có sữa không chứ.do mình không để ý đó Hiển à,chứ mẹ nó không mất sữa hoàn toàn đâu!Giờ chăm sóc nó thì cực rồi,nhưng cố gắng lên.bây giờ cứ cho nó uống sữa cho trẻ con dưới 6 tháng tuổi ấy,anh thấy loại sữa non của cô gái hà lan dược đó.em đừng pha với nước mà pha luôn với sữa bịch hay hộp giấy vinamilk sẽ đảm bảo hơn.cho nó bú khoảng 7-8 lần 1 ngày là ok rồi.cẩn thận bé hay sặc sữa lắm đó,có gắng lên,chúc bé nhanh lớn.

Tony Ho

Member
Thanks a.Linh em nó cũng uống sữa nhiều lắm 7-8 lần 1ngày. Mà a.Linh ơi sao em thấy nó giống như bị lột, xong ( rùi ) mọc lông tơ. Không biết có phải đang thay lông không nữa?

20 ngày mà thay lông cái gì hả em,đó là do em không cho nó tắm nắng đó.da nó sẽ bong tróc mà không hết được đâu,anh biết kiểu bong da đó rồi.chữa kiểu gì cũng không hết đâu,cách duy nhất cho tắm nắng thôi.

Tony Ho

Member
Tối về mình sẽ up hình mấy em lên cho mấy Bác đánh giá tiếp nha.
Mấy em nó lớn nhanh lắm, em Tiger rất khẻo mạnh. Thanks mấy Bác đã quan tâm