• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số câu hỏi về Xoáy Thái mong được giải đáp

Mupet

Member
Em đang có ý định nuôi 1 em xoáy thái đực cho lũ cún nhà e có thêm bạn để chơi,và cũng là tha niềm đam mê của mình,có một số câu hỏi em muốn mọi người chỉ giáo ạ:

- Xoáy thái đực có khả năng chạy đường dài tốt không,và khả năng cơ bắp( kéo vật nặng,đeo xích nặng) của nó ra sao
_ Xoáy thái có bản năng trông nhà không? em nhìn lũ xoáy trông ánh mắt nhiều con rất sắc,nhưng quả thật là trông nhà được hay không thì ko phải nhìn mà biết được!
_ xoáy thái có yêu cầu cao về dinh dưỡng không?

Mong được giải đáp ạ!

casano310

Member
theo mình thấy thì con chó có thể chạy đường dài hay không là do chủ có hướng tập cho nó không, bạn không thể bắt nó chyaj cả 1 quãng đường dài từ ngày đầu tiên được, cứ tập từ từ rồi đâu sẽ có đó, còn kéo vật nặng thì chắc không nên vì là dòng chó săn chứ không phải chó lao động :D:D:D:D:D
Vấn đề trông nhà cũng vậy, dữ hay hiền là do cách mình nuôi và muốn nó ntn, nhưng bản tính bọn này trông nhà khỏi chê , trộm vào là cứ :(:)(:)((
Dinh dưỡng không đòi hỏi cao, nuôi bình thường là được
Chúc bạn thành công :">:">:">:">

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
theo mình thấy thì con chó có thể chạy đường dài hay không là do chủ có hướng tập cho nó không, bạn không thể bắt nó chyaj cả 1 quãng đường dài từ ngày đầu tiên được, cứ tập từ từ rồi đâu sẽ có đó, còn kéo vật nặng thì chắc không nên vì là dòng chó săn chứ không phải chó lao động :D:D:D:D:D
Vấn đề trông nhà cũng vậy, dữ hay hiền là do cách mình nuôi và muốn nó ntn, nhưng bản tính bọn này trông nhà khỏi chê , trộm vào là cứ :(:)(:)((
Dinh dưỡng không đòi hỏi cao, nuôi bình thường là được
Chúc bạn thành công :">:">:">:">
cho mình bổ sung thêm dòng xoáy thái là chó cổ cũng là chó thuần chủng là quốc khuyển là chó nghiệp vụ trong hoàng gia Thái Lan. được hiệp hội FCI (tức hiệp hội chó giống thế giới) công nhận và hàng năm nó được tổ chức thi trên nhiều quốc gia trên toàn thế giới. Ở Việt Nam tổ chức thi 1 năm 1 lần với nhưng con chó không giấy còn những con chó có giấy sẽ được đi thi trong và ngoài nước. Những đất nước văn minh như châu âu, châu mỹ họ chơi rất lâu và chơi nhiều thường tổ chức thi 3-4 lần trong 1 năm, Nếu được phổ biến rộng dãi mình tin chắc sẽ có rất nhiều người chơi vì nó được thi thố hàng năm, không giống như nhiều loại chó khác dân mình đang nuôi vì không đủ điều kiện đi thi. Điểm mạnh của dòng chó này thể hình rất đẹp lông ngắn bó sát không hôi mầu sắc tuyệt vời theo mình được biết chó xoáy thái mấy năm về trước toàn chó xấu hoặc chó lai làm hỏng hình ảnh của dòng chó này rất nhiều.

damson82

Member
Ae cho hỏi xoáy thái có mầu vện k nhỉ :))
Chiếu theo tiêu chuẩn thì không có bạn ah.còn nửa nạc nửa mỡ ắt đích thị là ba chỉ rồi.( mình không muốn nói thẳng ra tránh tình trạng tranh cãi )

tungpheu

Member
Chiếu theo tiêu chuẩn thì không có bạn ah.còn nửa nạc nửa mỡ ắt đích thị là ba chỉ rồi.( mình không muốn nói thẳng ra tránh tình trạng tranh cãi )
tại mìh thấy có ôg dắt 1 con nhìn trôg giốg xoáy thái nhưng lại có vện mà ôg ý cứ khăg khăg là xoáy thái 100% nên muốn hỏi xem thực hư ra sao :))