• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một lứa chó con có thể có nhiều bố khác nhau hay không?

Littlemouse

EM có cái thắc mắc không biết hỏi ai nầy, ấp ủ bao lâu nay rồi...bây giờ mới dám hỏi..các bác các cô giải thích dùm em với... Em nghĩ là chó cũng rụng trứng như người, nhưng nhiều hơn...thế nên nếu con chó mẹ sống tự nhiên, trong một kỳ động dục phối với nhiều chó đực khác nhau thì lứa chó nó sinh ra sẽ có khả năng có nhiều ông bố khác nhau...Nếu giả sử như em cho chó cái thụ tinh nhân tạo, tinh được pha trộn từ nhiều nguồn khác nhau thì lứa chó nầy cũng sẽ có nhiều ông bố khác nhau...Em suy nghĩ thế có đúng không ạ???? Mọi người giải tỏa dùm em thắc mắc nì! em cảm ơn nhiều lắm....

hot_dog90

Member
CHắc chắn là một đàn chó có thể có nhiều bố khác nhau....bằng chứng chình là đàn chó nhà mình vừa đẻ sáng nay được 6 con..thì 1 con trắng tinh...1 con xám có xoáy...1 con đen...và 3 con xám khác...mà bên cạnh nhà mình có 1 con PQ xám và 1 con chó ta đực màu trắng..:D