• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một bài báo cũ nói về chó Phú Quốc

Chuyện mới học xong cấp 3 được vài ngày thì cũng chẵn có ý nghĩa gì ở đây cả...!VD: ngay cả bác trai nhà bạn bay giờ hỏi đến chó PQ thì cũng còn ậm ừ chứ đừng nói gì bạn ( chỉ VD thoi nhé không có ý xúc phạm người lớn ) quan trọng là kiến thức mà ban có chứ không phải bạn bao nhiêu tuổi vì có ai mà biết tất cả đâu.

Đồng ý với bạn là tranh luận sai thì tranh luận làm gì, nhưng có thực sự những lời nói của bạn là đúng để việc tranh luận đi theo hướng đúng không.

Còn chuyện chó của người ta cái này cái nọ thì cũng là chuyện riêng của người ta, nói ra thì cũng biết tôn trọng người khác 1 tý ( ăn có thể ăn bạy chứ nói thì không thể nói bạy bạn nhỉ ).

Việc tranh luận giờ đây đã lắng xuống vậy mà có người lại cố tình ...........thiệt là ..:yawn:..!

Mùa mưa đến rồi ôm nhau cho ấm nào, sao cứ làm ta xa nhau thế này :p
Kiến thức của tôi tất nhiên là hơn mấy ông chỉ biết ngồi mà nói sợ tranh luận.Chẳng lẽ lên cái diễn đàn này mà ai cũng ngồi như các bác để khen nhau à.Thấy nói sai thì phải sửa không ức lắm.Ngày xưa đi học chắc giáo dục chưa cải cách nên giáo viên không dạy bác điều này à?Tôi tranh luận ở đây không phải với bác,bác nói kiểu này tức là khơi mào chiến tranh đấy nhé.Bực mình mấy ông người lớn ăn nói lung tung lại còn bảo mình cố tình.........:shame on you:

CENTIMET

Member
@ TBV: Cent tôi tưởng rằng gặp người ko rành, không biết về chó PQ mới nói lời nhảm nhí mong TBV không chấp Cent tuổi trẻ nóng tính, bồng bột......bác TBV tự tin về kiến thức của mình đến thế thì tập thể thành viên 4r mình còn mong đợi gì hơn.
Mong được Bác TBV chia sẻ kiến thức kinh nghiêm cho 4r mình , tôi rất mong mỏi được đón nhận để bồi dưỡng cho mình!

kính chào và đoàn kêt!

Thủydx

Member
Đề nghị anh em tập trung chuyên môn đi, đây là thời điểm nhạy cảm, cần anh em đồng lòng nhất trí xây dựng làm sao chó CPQ của mình ngẩng mặt lên được với TG. Chứ cứ cãi nhau thế này chẳng đem lại điều gì, thế nên người ta mới nói rằng: một người Việt nam hơn một người Nhật bản, nhưng 3 người VN không bằng 3 người Nhật bản là vậy, mong anh em hiểu và rút kinh nghiệm giúp. Phải coi trọng "đại cục" bỏ tự ái cá nhân đi, mới làm được việc lớn.
Có vài lời như vậy, không có ý lên lớp ai, chỉ mong anh em ai đang nóng tính ăn thua thì hiểu cho thôi.
Thân.