• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mọi người xem giúp em với

b0tuday

Member
tình hình là em định bắt 1 em cún về nhưng em thấy cún trông bé quá, so với các cún khác trong đàn thì 1 trời 1 vực, các bác xem hộ em xem với , em chỉ sợ cún bị làm sao thôi ( cún gần được 45 ngày ) cún màu xám nhé mọi người

ynlong

Member
bạn bắt đàn alaska này ở đâu đấy ???
nhìn chung là e này hơi còi . chắc nhà chủ cho ăn ít quá

b0tuday

Member
alaske đâu bạn, husky mà, ko phải do cún ăn ít đâu, cún ăn khỏe lắm nhưng chẳng hiểu sao còi vậy, hjx hjx

KissTeen

Member
Có thể em nó là út nên bé hơn so với đàn thôi. Cái này thực ra cũng không ảnh hưởng nhiều nếu bạn chăm em nó tốt:x

husky-foreverlove

45 ngày mà như vậy cũng ko đến nỗi đâu! Bạn cứ chăm e nó đầy đủ vào! Cái lứa từ 2-4 tháng cứ tốt nhất là cách 3-4giờ cho e nó măm tý! Chúc bé mau ăn chóng lớn.

bạn bắt đàn alaska này ở đâu đấy ???
nhìn chung là e này hơi còi . chắc nhà chủ cho ăn ít quá
chao ông Anh cho e hỏi một câu là làm sao a nhìn cún nhỏ mà lại biết được Alaska. ảnh rất it không rõ mà.em chỉ muốn hỏi để học hỏi kinh nghiệp nghiệm vì em đang muốn chọn husky thuân chủng .giúp em với nhé.cam ơn a trước:-*:-*:-*

Keoxe

Vietpet sponsor
chao ông Anh cho e hỏi một câu là làm sao a nhìn cún nhỏ mà lại biết được Alaska. ảnh rất it không rõ mà.em chỉ muốn hỏi để học hỏi kinh nghiệp nghiệm vì em đang muốn chọn husky thuân chủng .giúp em với nhé.cam ơn a trước:-*:-*:-*
Các bạn lại nhầm lẫn giữa alaska và husky rồi. Đàn cún trên là husky. Thứ nhất alaska mắt mầu nâu, chỉ có 1 số mầu saber thì cho phép mắt vàng. Husky thì như nào cũng ok. Thứ 2 kể cả cún còn bé cũng đễ nhận thấy sự khác nhau giữa bộ lông của alas dài hơn và husky thì bó vào thân. Thứ 3 Bạn có thể nhận thấy tâm phong ò tia sét trên mặt husky. còn alas thì thường là 4 mắt. Đấy chỉ là những tiêu chí sơ khai để phân biệt alas với husky. Chúc các bạn chọn được những em như ý

kid1989

Active Member
nếu bác chưa an tâm thì đặt gạch trước nhờ chủ người ta nuôi cho đến tầm 60 hoặc 70 ngày tuổi tiêm xog mũi 1 rồi bắt về là đẹp trong thời gian đấy cũn mà có vấn đề gì thì sẽ biết ngay còn nếu vẫn khỏe mạnh bt thì chả sao hết. Quan trọng là mình chăm cho nó như nào thôi :D Miễn bác có tình yêu dành cho em nó là oke hết ^^

Các bạn lại nhầm lẫn giữa alaska và husky rồi. Đàn cún trên là husky. Thứ nhất alaska mắt mầu nâu, chỉ có 1 số mầu saber thì cho phép mắt vàng. Husky thì như nào cũng ok. Thứ 2 kể cả cún còn bé cũng đễ nhận thấy sự khác nhau giữa bộ lông của alas dài hơn và husky thì bó vào thân. Thứ 3 Bạn có thể nhận thấy tâm phong ò tia sét trên mặt husky. còn alas thì thường là 4 mắt. Đấy chỉ là những tiêu chí sơ khai để phân biệt alas với husky. Chúc các bạn chọn được những em như ý
cảm ơn ông anh.tại vì em đang rất mê loài husky.ông a cho em xin số điện thoại để em hỏi thêm được không?rất mong được sự giúp đỡ của a.8->8->8->