• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người cho em xin ý kiến :)

YoYo

E bull pháp nhà e hiện đang lên mẩn đỏ ở mắt và ở trên mặt k bít có ảnh hưởng j đến sức khỏe k? Mong mọi người tư vấn giúp e :)
P/s: E là mem mới mong mọi người giáo...đây là hình ảnh Bull nhà e nó tên ĐôBi :)

King of bulls

Vietpet sponsor
Viêm da nhẹ, nên cân nhắc thức ăn và môi trường sống nha Nghĩa.:D
Bé này hiền hay quậy em ?

Thân chào,

YoYo

Viêm da nhẹ, nên cân nhắc thức ăn và môi trường sống nha Nghĩa.:D
Bé này hiền hay quậy em ?

Thân chào,
Ui zoi...nghịch như quỷ a ạ.Con Samoyed bị n cạp cho suốt,nhưng ma được cái nhìn bùn cười,có khả năng gây cười cao =)))))))))

King of bulls

Vietpet sponsor
Ui zoi...nghịch như quỷ a ạ.Con Samoyed bị n cạp cho suốt,nhưng ma được cái nhìn bùn cười,có khả năng gây cười cao =)))))))))
French bulldog là vậy đó, và quấn chủ lắm. Bé em có ngày bị Samoyed quặp lại đó kakakaka....

Thân chào,

bibisomy

Member
nhìn miếng vá ở lưng trông đểu quá:)) chúc bé luôn khỏe mạnh hhaaaaa

polenbi

nhìn nó yêu quá đi mất thôi. chúc bạn mau chữa trị cho e nó nhanh khỏi nha

YoYo

nhìn nó yêu quá đi mất thôi. chúc bạn mau chữa trị cho e nó nhanh khỏi nha
t nhìn n cũng đẹp cũng hay mà...mới chơi nên chưa bít dòng này ntn là đẹp :( có gì xin chỉ giáo

mẩn đỏ ở mắt có thể bị lẹo nếu ở trong mắt
còn như em mô tả mẩn mụn ở mặt và ngoài mắt cẩn thận ghẻ ngứa ...
biện pháp là :
tắm nước chè xanh
rau muống bỏ lá non và dùng ít lá thôi giã nhỏ cho vài giọt rượu trắng tắm sạch xong lấy lấy bã xát vào vùng ghẻ ngứa đem phơi nắng
cách ngày làm 1 lần nhớ phải phơi nắng sáng sớm hoặc sau trưa thì xích ngoài trời chỗ có bóng râm nhưng vẫn có hơi nóng của nắng đế chóng khô vết bôi đảm bảo khỏi và rất an toàn
đã kiểm chứng ok rồi yên tâm về phương pháp