• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mạn đàm về Bully

dungseven

Member

Thằng bé mới 4 tháng mà hàng họ khủng phết nhỉ, chủ nhân có bí quyết gì không đấy[/QUOT

Hehe !!!!!!! B Boi của mình (mắu) lắm bạn ạ !!!! Hàng họ phát triển rất tốt chẳng hiểu kiểu gì !!!!!!! Mới có 5 tháng tuổi mà cứ nhìn thấy chị em phụ nữ là ôm chân giật giật !!!!! hehhe !!!! Nhiều lúc cũng thấy hơi ngại !!!!!!
b boi còn được, đừng bảo là chủ cũng như vậy nhé kẻo chị em nhìn thấy chạy mất dép đấy hic hc hic.rất nhiều người yêu và hâm mộ bboi của bạn đó,nếu bạn có điều kiện nhập thêm một em cái nữa sau này phân phối cho anh em chơi thì càng tôt bạn ạ?mình sẽ là người cảm ơn bạn đầu tiên bạn dương ạ

b boi còn được, đừng bảo là chủ cũng như vậy nhé kẻo chị em nhìn thấy chạy mất dép đấy hic hc hic.rất nhiều người yêu và hâm mộ bboi của bạn đó,nếu bạn có điều kiện nhập thêm một em cái nữa sau này phân phối cho anh em chơi thì càng tôt bạn ạ?mình sẽ là người cảm ơn bạn đầu tiên bạn dương ạ
bạn ơi nhìn em này mà sướng cả mắt ,súng ống đạn dược hùng mạnh thế này thì chứng tỏ Ku cậu rất menly sau này nhiều bạn nữ rất hâm mộ .
trước mình cũng có bạn sách tay 1 em bully từ trại bên TQ về nhưng em nó bị bọn triệt sản khi mới sinh ra.

dungseven

Member
bạn ơi nhìn em này mà sướng cả mắt ,súng ống đạn dược hùng mạnh thế này thì chứng tỏ Ku cậu rất menly sau này nhiều bạn nữ rất hâm mộ .
trước mình cũng có bạn sách tay 1 em bully từ trại bên TQ về nhưng em nó bị bọn triệt sản khi mới sinh ra.
đã nói rồi trung quốc thâm nho lắm,đơn giản như thức anư ra súc....mà là từ trung quốc thì nguy hiểm lắm,khiếp bác nói súng ông nghê chêt đi được lại còn có cả đạn dược nữa chi em phụ nữ mà đọc được cười anh em mình chết.thế con bully này của bạn bạn còn không up lên cho anh em coi hàng đi chiêm ngưỡng đi.ghét nhất những ai găm hàng=))

đã nói rồi trung quốc thâm nho lắm,đơn giản như thức anư ra súc....mà là từ trung quốc thì nguy hiểm lắm,khiếp bác nói súng ông nghê chêt đi được lại còn có cả đạn dược nữa chi em phụ nữ mà đọc được cười anh em mình chết.thế con bully này của bạn bạn còn không up lên cho anh em coi hàng đi chiêm ngưỡng đi.ghét nhất những ai găm hàng=))
Sorry cả nhà mình rất ít chụp hình cho cu cậu !!!! Chứ không phải mình găm hàng đâu !!!! Mình cũng đang có dự định nhập thêm Bully từ Mỹ về nhưng sợ không có thời giam chăm sóc vì mình rất bận !!!!!!!!
Đã đam me Bully rồi nên muốn chơi cho tới luôn cả nhà ạ !!!!!!!!!

Con Lợn Lòi

Active Member
Mỉm cười.
Chào bà con ! Chào hàng xóm !
@Mr Phuoc Nguyen : Thanks bạn đã có lời khen con chó của tôi. Thưa bạn con Las này là Female đã 2 năm tuổi, đã sinh mấy lứa rồi. Dòng máu tốt. Nó đang thích nghi với môi trường mới nên sức khoẻ và sắc thái chưa được tốt. Mình sẽ cho phối giống với con đực thuần chủng từ Mỹ về, hi vọng có đàn con tốt. Tôi nhận được sự khích lệ từ bạn rất nhiều. Thank you !
@Mr De lena Pippi : Từ lâu tôi đã đọc tất cả các bài viết của bạn. Cảm xúc tôi nhận được hơn thế, nhìn bạn và con chó của bạn thực sự tôi muốn được gần bạn....... Đã nhiều lần muốn nói đôi điều với bạn trên topic của bạn nhưng cũng chưa tìm thấy lời thích hợp....... Nay bạn có lời, tôi xin trả lời như sau : Con chó Las của tôi cho tôi trả lời cùng với Phuoc Nguyen nhé. Con vượn của tôi là con cái tên là Miss Mai, khoảng được 4 năm tuổi, nó chưa sinh đẻ lần nào - đặc biệt nó hay hát cùng tôi bài Cầu vồng khuyết của Tuấn Hưng (tất nhiên bằng ngôn ngữ của nó). Đặc biệt nữa nó là cao thủ trên cao, nó tấn công bất cứ người lạ nào khi xâm nhập lãnh thổ của nó. Tôi có thể thả nó tự do mà không cần xích.
Nhìn các bạn làm đồ chơi cho những chú chó của mình, tôi gửi mấy tấm hình về con XẾ LÔ mà tôi vừa tậu để tôi và Pitbull của mình có những phút giây thư giãn bên nhau ( vì không có tiền mua xe 4 bánh nên đi xe 3 bánh thôi ). Tôi sẽ độ chiếc xe này thành một chiếc xe độc nhất VN với dàn âm thanh khủng, đèn chiếu sáng Halogen và một động cơ là Pitbull Fighting. Xin được thêm ý tưởng của các bạn cho chiếc xe này. Hi vọng chiếc xe và những con chó của tôi sẽ có mặt tại các Show dog của VN trong tương lai.
Về cổ dề, một ngày không xa tôi sẽ ra mắt các bạn một cái khủng nhất có một không hai, đều làm thủ công.

×nh

Mình ưng cái xe của bạn quá, có gì chi tiết giá hoặc thiết kế được không? Nếu được thank bạn nhiều. bạn chi tiết càng nhiều càng tốt nhé! :beer

mình đang băn khoăn tại sao pit bull lại được tôn vinh trong các cuộc chọi chó trong khi có nhiều loại mạnh hơn pitbull
có phải vì tinh thần chiên đấu không khoan nhượng của nó

mình đang băn khoăn tại sao pit bull lại được tôn vinh trong các cuộc chọi chó trong khi có nhiều loại mạnh hơn pitbull
có phải vì tinh thần chiên đấu không khoan nhượng của nó
Có gì đâu ban cứ đọc truyện Nanh Trắng của Giắc Lơn Đơn :))) sẽ hiểu ngay mà.
Thân.

chelsea0199, tinh thần võ sỉ đến chết o thôi, đáng được tôn vinh, cho nên những tay võ quyền anh, wrestler, UFC đều dùng biệt hiệu pitbull, cách đây vài năm bên Mỹ có 1 con pitbull cắn con chó hàng xóm,người chủ nhà kêu cảnh sát đến để hổ trợ, sau khi bắn 9 phát con pitbull chết tại chổ, nhưng vẫn o nhả con kia ra. cũng vì lý do này, nhiều Bang bên Mỹ , 1 vài tỉnh bang ở Canada, Singapore, Anh, Thailand...đã cấm nuôi loài này, và từ đó sự xuất hiện Am Bully mang lại nhiều đam mê cho thế giới, và VN trong vài năm gần đây.

Chú Tuấn trắng có chiếc xế lô công cụ tâp luyên ác quá..em pittbull đã ổn định chua ha chú

Mỉm cười.
Chào bà con ! Chào hàng xóm !
Cảm nhận bài viết trên diễn đàn
Sau các bài viết trên topic Mạn đàm về Bully, tôi đã nêu ra những ý cơ bản về cách mua và cách chơi chó. Nay tôi rất vui trên diễn đàn, tại các topic (Con trai nhà 2 lần vô địch thế giới) - (Trở thành hội viên hiệp hội SV Đức) - (GSD Việt Nam trên đường hội nhập WUSD) nay là bài DOG BREEDER của bạn NEAPOLITAN. Mặc dù những bài đó không nói về chó AM. Bully, Pitbull nhưng tất cả những ai quan tâm đến việc nuôi và chơi chó, đã có dịp dần dần hiểu hơn về cách nuôi, cách chơi (cả chính lẫn tà) để hiểu rằng con chó mình đang nuôi thuộc loại nào, từ đâu đến, và đến từ ai. Tôi thấy các bạn đang có nhiều hào hứng hội nhập khu vực và thế giới. Bài viết của bạn NEAPOLITAN về DOG BREEDER rất kịp thời và bổ ích, người chưa biết sẽ biết hơn, người biết một tí thì tự hỏi lại mình đã biết chưa. Sẽ có câu hỏi Tây nó đàng hoàng và con chó là con chó sao nó lại phức tạp thế????? Tôi hiểu thiển cận rằng: ngoài niềm vui mà con chó mang lại thì lớn hơn là danh và lợi nó mang đến cho người nuôi nó. Tôi đã đắn đo viết bài thêm để trao đổi với các bạn xong lại thôi vì càng đọc mấy bài tranh luận gần đây trên diễn đàn càng không muốn viết nữa. Các bạn hãy quan tâm đọc kỹ mấy bài tôi nêu ở trên để chúng ta cùng ngẫm nghĩ nhé !
Thank you very much!!!!