• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Tuxedo cần tìm chủ

Status
Không mở trả lời sau này.

Phu Dung

Moderator
Con chó của ông bảo vệ cơ quan mình tha từ ngoài đường vào hai con mèo con bị người ta vứt (cơ quan mình nằm trên một con đường rất vắng không có nhà dân - rất thích hợp cho những kẻ vô lương tâm vứt bỏ mèo). Những người trong cơ quan nuôi tạm nó bằng sữa hộp nhưng không phải là cách lâu dài. Trong cơ quan đang có 4 con mèo hoang con khác nữa nên sếp lớn khuyến khích mọi người đem về nhà chăm sóc kẻo tội nghiệp.

Vì vậy một chị làm cùng bắt một con về, mình bắt một con nhưng ở nhà đã có 5 con rồi. Mình đem về là muốn tìm chỗ tốt mà gửi gắm nó. Nó là một con mèo đen tứ túc mai hoa thạch sùng bám cổ (mèo Tuxedo), ngoài ra nó còn có một cái đốm trắng trên mõm nữa.

Bạn nào ở TP.HCM mà có điều kiện tốt và thích em mai hoa túc này thì pm cho mình nhé >:D< Nó hơi bé, có thể ăn được nhưng mình đang nuôi nó bằng sữa EnPlus để bồi bổ.

Không chụp ảnh em nó được nhưng có đến hơn 80% là nó giống em này (tuy nó còn bé lắm!) và cái đốm trên mõm nằm ở phía mép bên kia chứ còn râu ria lông mày cũng trắng y như vậy.

P/S: Mình chỉ muốn tìm cho em nó một mái ấm gia đình thực sự để được yêu thương (và có cuộc sống sung túc một tí) thôi nên FREE hoàn toàn Còn bạn nào muốn trả tiền vía cho em nó dễ nuôi thì mình sẽ nhận 1000đ.

tina90

Member
chị ơi cho em hỏi địa chỉ cụ thể nhà chị bạn em ở thành phố hcm cg dg rất muốn mua một chú.giá cả là bao nhiêu.dg rất cần nếu chị onl thì liên lạc luôn vào nick này nhé kelvinznguyen.thank chị nhiều:):):)

ashita

Dịch giả Vietpet
uay` ........ tứ túc mai hoa thạch sùng quấn cổ ....... hay quá. thế mấy em vằn vằn thì gọi là gì ạ ?

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Nhìn chân em ý muốn cắn quá, như đi vớ ý PD nhỉ! Lớn lên chắc là xinh xắn lắm đây. Bạn tina90 đã nhận em về chưa thế nhỉ?

tina90

Member
tên anh đó là nam số điện thoại là 7510694.mong chị liên lạc sớm.sr chị vì mấy ngày em thi tốt nghiệp nên ko lên mạng dc

uyen2980

Member
bé mèo đã được về chủ mới chưa nhỉ... sao không thấy ai nói gì hết trơn

moceva

Member
Mình đã PM.... Có gì reply mình nhé Phu Dung! Thanks nhiều....

To Moceva: Đã pm trả lời bạn rồi, cảm ơn nhiều lắm - Phù Dung

Phu Dung

Moderator
Thông tin mới về bé tứ túc mai hoa: Thằng bé mới chớm mọc răng nên chưa ăn được, mình phải cho bú bình. Mỗi ngày nó bú 5-6 cữ, mỗi lần 1 chai 5ml. Cho nó bú cũng có đủ qui trình như cho em bé bú: súc bình sữa bằng nước sôi - pha sữa - chuẩn bị khăn lau miệng - sau đó mới cho bú. Nó bú bình rất "chuyên nghiệp": chỉ cần chóp chép mấy hơi là hết sạch một bình. Tuy bé thế nhưng mà người ta đã biết đi VS vào trong hộp cát VS rồi đấy nhé. Bú no là lăn ra ngủ thôi, không làm phiền ai cả.

Mình nuôi nó bằng sữa dinh dưỡng đặc biệt EnPlus, thoạt đầu nó không thích mấy vì sữa đó làm bằng tinh đạm đậu nành (người ta bé nhưng cũng có khẩu vị đấy!) nhưng bây giờ thì quen rồi. Sữa đó không có chứa lactose nên tốt cho tiêu hoá, nó không hề bị tiêu chảy.

Bạn Moceva đã có nhã ý nhận nuôi nó. Sau khi bạn ấy confirm lại lần nữa thì mình sẽ đóng topic này lại.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hay quá chúc mừng em Tuxedo đã tìm được chủ mới tốt bụng, moceva và PHUDUNG thật tuyệt! Chúc Tuxedo "chóp chép" ngày càng "chuyên nghiệp", chúc em ăn no chóng lớn!

Phu Dung

Moderator
Mình đã nhận được pm confirm lần cuối của bạn Moceva. Vậy là thằng bé đã tìm được mái ấm gia đình, còn có cả một anh em mèo đồng trang lứa nữa. Cảm ơn Moceva rất nhiều. Thằng bé có người nhận nuôi rồi nên mình sẽ đóng topic này lại.

Status
Không mở trả lời sau này.