• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo tự nhiên đi ị bừa bãi và sản phẩm sệt

vanessa_NTTH88

Kính chào các anh chị,
Em xin trình bày như sau: mèo nhà em bình thường rất ngoan, biết cách đi vệ sinh vào wc, mà sản phẩm của nó khô. Tự nhiên hôm nay, nó bắt đầu đi bậy linh tinh và sản phẩm của nó màu vàng tươi hoặc màu vàng chanh, sền sệt. Em rất lo lắng, không biết tại sao nó lại thế.
Hôm nay mới sáng ra e đã phải dọn cho nó mấy lần rồi.
Bình thường em chỉ cho nó ăn cơm với ruốc, nhưng đợt này em bận quá nên cho nó ăn nhiều Me-O. Anh chị nào biết thì giúp em với :((
À, nó là mèo ta, giống cái, được khoảng 8 tháng tuổi và đã gào đực được 2 lần ah
Cám ơn anh chị đã dành thời gian đọc bài

Khi mèo đi lỏng thì nó không điều khiển được cơ thể, nên xxx tự rớt ra đó, chứ không phải mèo đi bậy đâu. Mèo nhà mình bình thường không bao giờ đi bậy, nhưng lúc đi lỏng ráng chạy vào chậu, nhưng không kịp cũng bị rớt ra thành chậu, tội nghiệp . Có lẽ cho ăn thức ăn mới, nên bị đi lỏng .

Sheryl

Active Member
Kính chào các anh chị,
Em xin trình bày như sau: mèo nhà em bình thường rất ngoan, biết cách đi vệ sinh vào wc, mà sản phẩm của nó khô. Tự nhiên hôm nay, nó bắt đầu đi bậy linh tinh và sản phẩm của nó màu vàng tươi hoặc màu vàng chanh, sền sệt. Em rất lo lắng, không biết tại sao nó lại thế.
Hôm nay mới sáng ra e đã phải dọn cho nó mấy lần rồi.
Bình thường em chỉ cho nó ăn cơm với ruốc, nhưng đợt này em bận quá nên cho nó ăn nhiều Me-O. Anh chị nào biết thì giúp em với :((
À, nó là mèo ta, giống cái, được khoảng 8 tháng tuổi và đã gào đực được 2 lần ah
Cám ơn anh chị đã dành thời gian đọc bài
Mèo nhà bạn bị tiêu chảy rồi. Khi mèo bị tiêu chảy một là nó không làm bẩn chỗ WC của nó nên nó đi linh tinh. 2 là nó không kiểm soát được cơn buồn đi WC nên bị đi linh tinh.

Mèo của bạn bắt đầu bị đi lỏng từ bao giờ? Ngay khi chuyển sang MeO hay bây giờ mới bị?

Bạn tham khảo một số cách chữa tiêu chảy trên diễn đàn như uống Smecta, Clocid, nhớ pha orezol để bù nước.

linkmitu

Member
mèo nhà mình phân cũng không khô lắm hơi vàng vàng, mềm mềm nhưng chưa nặng như tiêu chảy. cho đi khám bác sĩ bảo uống men tiêu hóa, mỗi ngày 1 lọ uống trong 5 ngày, mình cho uống mèo đã khỏi hẳn

Phu Dung

Moderator
Mèo tiêu chảy không có lý do đôi khi cũng do nhiễm giun nặng nữa đấy. Lũ mèo nhà mình tiêu chảy nhoe nhoét nhưng tẩy giun xong là khỏi luôn.

vanessa_NTTH88

Cám ơn anh chị đã dành thời gian đọc và đưa ra lời khuyên cho em. Em mèo nhà em hiện h đã bình thường trở lại, ăn khỏe nhắm và lại đi vs rất ngoan.
Em cám ơn mọi người nhiều nha :x:x:x