• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo tây

mt86

mèo tây hãy cho tôi gọi các bé như thế nhé !!!!
nhìn các bé đáng yêu và quý phái biết nhường nào.đặt cạnh các bé là một em mèo ta thì trông sẽ thế nào nhỉ ? chắc là trông em mèo ta ngộ lắm đáng thương lắm ý.từ trước tới giờ tôi chỉ nuôi các em mèo ta thôi còn những cô cậu mèo tây thì chỉ đứng nhìn từ xa và hi vọng một ngày nào đó sẽ sở hữu một cô nàng hay 1 anh chàng xinh đẹp như các bạn trong rum đang có.tuy nhiên em mèo ta của tôi đang nuôi trông cũng có vẻ giống 1 anh mèo tây đấy chứ em ấy cũng tình cảm cũng xinh và đặc biệt rất ngoan và gần người.Nhưng lòng tham của con người có vẻ là vô bờ bến tôi vẫn hi vọng 1 ngày nào đó mình sẽ có 1 em mèo tây để chăm sóc xem em ý có khác em mèo ta nhiều không ? xem cách cảm nhận tình yêu của con người dành cho mình giữa mèo ta và mèo tây có khác nhau không?hihi tò mò quá..
tôi tự đặt cho mình một kế hoạch sẽ dành dụm tiền để có thể sở hữu một em mèo tây về làm bạn với em mèo ta của mình.không bít có thực hiện được không????
đôi dòng cảm nghĩ đừng ai ném đá nhé..thanks cả nhà.:D

boxinh

Member
không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền ^^ mình cũng tiết kiệm để mua một em rồi, dù k xinh đẹp mĩ miều gì nhưng là tình yêu lớn của đời mình.
Chúc bạn sớm tìm được em mèo iu về cho chúng nó có đôi nha ^^

meomeocool

Member
Hi[FONT=&quot]ện nay có 1 số bạn bán mèo với giá rất hữu nghị chị àk chị cứ để dành từ từ rồi cũng sẽ đón đc 1 bé về thôi cái gì mình bỏ công sức tiền bạc thời gian để có đc thì mới thấy đc hết giá trị của nó. Mèo tây hay ta cũng vậy cũng đều có tình cảm như nhau chúng nó cảm nhận đc tình cảm mình dành cho cnó đấy. Chúc chị sớm tìm đc 1 bé về làm bạn với mụn ruồi nhà chị, chúc mụn ruồi luôn khoẻ mạnh ngoan ngoãn và “đ[FONT=&quot]ừ[/FONT]ng đi ch[FONT=&quot]ơ[/FONT]i xa không ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i ta b[FONT=&quot]ắ[/FONT]t m[FONT=&quot]ấ[/FONT]t”.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

phenmaleat

Active Member
mèo nhà chị là mèo ta nhưng cũng xinh lắm mà, con vàng là đuôi chìa khóa nữa. Chị cứ thâm gia diễn dàn nhiều và yêu thương bọn trẻ này là có bạn sẽ sẵn sàng để bạn giá rẻ nếu họ thấy chị thực sự có tình cảm đặc biệt với chúng mà

mt86

hi cảm ơn cả nhà..nếu có mua 1 em mèo nữa thì chắc cũng phải đợi chị sinh bé nhà chị song thì mới mua được vì nhà có em bé mà nuôi mèo thì không tốt.còn cái em vàng bị xoắn đuôi ý là mèo nhà hàng xóm đấy.suốt ngày sang nhà chị chơi thôi.em ý cũng ngoan lắm..hi

linkmitu

Member
mình cũng thích mèo tây đặc biệt là scottish fold mà tài lực ko đủ :)) nên vẫn đang trung thành với 2 em mèo ta ở nhà. luôn ước ao 1 ngày nào đó ( chắc phải đến lúc đi lấy chồng ) sẽ được chăm cả 1 bầy mèo ( cả ta cả tây ) . sướng biết mấy....

Phu Dung

Moderator
Đối với mình, mèo nào cũng yêu như nhau, mèo đẹp như vẽ hay mèo xấu không chỗ nào đỡ được, mèo có IQ 250 hay mèo đần thối ra cũng như nhau hết :D

Mình sở hữu 5 con mèo ta, còn 1 con mèo tây American Shorthair là bạn Moceva gửi mình nuôi hộ không thời hạn (vì bạn ấy vướng lời hứa với người khác nên không thể tuyên bố tặng nó được) nhưng mình yêu chúng nó như nhau hết. Có điều là có yêu anh Tí Chuột nhiều hơn một tẹo vì anh í tuy trong bụng rất tình cảm nhưng ngoài mặt lại lạnh tanh trông rất kool :D

meo_xinh_1998

mình nghĩ rằng mèo nào cũng xinh hết,cả tây lẫn ta.đôi khi mèo ta béo béo mặt tròn tròn nhìn khác gì mèo tây đâu;)