• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo quá hiếu động !!!!

Nancys

-Con mèo nhà mình mới bắt về được khoảng 1 tháng nhưng mà nó hiếu động quá. Nó cứ chạy lòng vòng khắp nhà,phá đồ đạc rồi nhảy suốt ngày,chả lúc nào chịu ngồi yên cả,hôm nay thì bé ấy va chạm vào đâu mà để bị chảy máu 1 tí xíu ở dưới con mắt khoảng 0,5cm :(,mèo phá quá các bác ơi ! Có lần nó còn chạy lòng vòng xém xíu nữa là bị dẫm bẹp :(. Mong các bác chỉ cách để em dạy con mèo em đỡ "khìn" chút :(. Thanks rất nhiều

9669_9669

Member
Mèo con đứa nào cũng hiếu động bạn ạ.Đợi nó lớn 1 chút nó sẽ bớt nghịch ngay thôi.Bạn nuôi 1 đứa còn đỡ đấy.Ngày xưa mình đón 2 đứa mèo con về cùng 1 lúc.Chúng nó cứ đùa nhau,đuổi nhau phá phách vỡ bao nhiêu bát đĩa rồi cả bình rượu của bố tớ nữa chứ.Nhưng sau chúng nó lớn thì cứ nằm ườn ra chả thèm nghịch nữa thì lại thấy nhớ nhớ.