• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo nhà mình ra nước mắt, thỉnh thoảng hắt hơi, bỏ ăn hạt

tình hình như trên, cho ăn sữa cũng ko ăn, thịt gà món khoái khẩu chỉ ăn được vài miếng rồi thôi. bạn nào giúp mình với. 2,3 ngày nay rồi:(

đi khám thì thấy phổi vẫn bình thường không sao, bác sĩ nói bị viêm đường hô hấp trên, đã đi tiêm 3 ngày rồi nhưng có vẻ không khả quan lắm. mà nó ngủ suốt ngày

kokokiukiu

Active Member
Theo mình biết mèo bị chảy nước mắt và bị kéo màng trắng ở mắt có thể là dấu hiệu của mèo ốm.Bạn thử dùng men tiêu hóa trộn vào thức ăn cho bé xem sao?mèo mệt ngủ nhiều cũng là điều bình thường thôi,bạn hãy mua thuốc nhỏ mắt về để vệ sinh mắt cho bé thật sạch sẽ.
Chúc bé mau khỏe!

ecklee

Member
mèo của mình cũng đang bị giống như bạn đó :D nó bị lây của 1 em mèo khác :( , em nhà mình còn chảy dãi cơ :( sợ lắm ... nên bạn cứ cho em ấy đi tiêm đi :-ss tiềm 5 - 7 ngày mới hết bệnh :( mèo nhà mình cũng tiêm được 3 hôm rồi :(

mèo mình mới bị cả đàn như mèo bạn. bị mèo khác đem về lây....phải ra chích, nghe nói bị cảm, viêm hô hấp, hắt xì, chảy gèn mắt, sốt, biếng ăn, lừ đừ lắm...chích 3 ngày kháng sinh, cho uống thêm viên canxi nay ăn nhảy dữ lắm rồi :) bạn ra nên kiên trì vì tùy đứa nhanh hoặc chậm...