• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo mướp đáng thương của chị!

Mèo con 1987

:(:(:(
Hôm qua giờ này mình còn bật đèn sưởi ấm cho em Mèo mướp ngủ. Vậy mà giờ em bỏ mình đi mãi mãi rồi. Hôm qua đi làm về đến nhà đã gần 9h tối. Như thường lệ mình mang cơm ra cho em ăn. Gọi hoài không thấy đâu, lại nghe Mẹ nói em bỏ ăn cả ngày rồi. Lo lắng đi tìm thì thấy em nằm trong xó bếp. Bế em lên thì ôi thôi! Bụng em bị cắn máu chảy loang đến tận đuôi. Chắc là em bị con mèo lớn nhà hàng xóm hoặc là em mèo vàng trong nhà cắn (hai đứa cùng 1 mẹ). Em nằm thở thoi thóp và mình cố đút từng muỗng sữa cho em uống. Uống được chút ít thì em leo lên nép vào lòng mình. Vừa vuốt ve vừa đút sữa cho em uống. Sau đó lót ổ bật đèn sưởi ấm cả đêm cho em ngủ. Em giỏi và ngoan lắm, dù bị đau như vậy nhưng em vẫn cố đi tè đúng chỗ rồi mới đi ngủ. Sáng ra lại tiếp tục pha sữa cho em uống rồi chở em đi bác sĩ. Sau khi được chích thuốc thì chị đi làm. Buổi trưa gọi điện về hỏi thăm em thì Mẹ nói em vẫn uống sữa thôi, chưa ăn được gì. Đến chiều về thì nghe tin em đã đi lúc 1h trưa rồi. Chị nghẹn ngào không ngăn được nước mắt. Mèo mướp của chị ra đi đau đớn quá! Chị biết em đã cố gắng rất nhiều nhưng vẫn không qua khỏi. Trong lúc đau như vậy mà em vẫn cố nhõng nhẽo vòi chị vuốt ve kia mà. Chị thương em nhiều lắm.
Tính đến hôm nay thì em đã được Mẹ chị mang về nuôi được 3 tháng rồi. Ngày mới đến em chỉ vừa mới tập ăn. Chị chăm cho em uống sữa rồi tập cho em ăn tôm khô. Càng lớn em càng đáng yêu, rất tinh nghịch, em chạy nhảy tung tăng khắp nơi, chị đi đâu em cũng chạy theo quấn lấy chân chị. Nhớ em nhiều lắm! Nhớ nhất là em rất thích được chị vuốt ve dọc hai bên tai.
Hôm kia em ăn rất ít, chị đã dành cả phần thịt nạt cho em. Em bỏ ăn gần 2 ngày thì đi rồi. Lại còn bị thương ở bụng như thế! Vắng em chị buồn lắm. :(:)(:)((