• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo không chịu uống nước

meobanhmi27

Mèo nhà mình ko chịu uống nước, từ bé, bé ấy về nhà mình đã kén nước...bắt uống cỡ nào cũng k chịu.....:(( ai có mẹo nào giúp mình với.. mỗi lần cho bé uống nc bé k chiu uống, nóng lòng ghê... ko lẽ cứ uống sữa wài =.=

Cục cưng :">

jamlove2809

mèo nhà mình cả sữa cả nước đều không uống, mình sợ bé thiếu nước nên cứ phải tóm gáy đè ra nhỏ vào họng :( không biết phải làm thế nào nữa :(

Kún¥êu

Member
Bày cho bạn 1 cách cho mèo uống đủ nước(cái này học theo nhà cô em mình): sáng sớm đặt ra 1 bát nước sạch cho mèo đến tối về mà ko thấy uống hết bát nước thì lấy kim tiêm hút nước đó bơm vào mồm mèo. Mèo không uống đủ nước là rất hại đến cơ thể bạn à.

jamlove2809

Bày cho bạn 1 cách cho mèo uống đủ nước(cái này học theo nhà cô em mình): sáng sớm đặt ra 1 bát nước sạch cho mèo đến tối về mà ko thấy uống hết bát nước thì lấy kim tiêm hút nước đó bơm vào mồm mèo. Mèo không uống đủ nước là rất hại đến cơ thể bạn à.
Mình cũng đang làm như thế, nhưng mình không rõ sau này khi bé lớn hơn thì bé có chịu uống nước hơn ko hay chỉ do tách mẹ chưa quen nên mới như thế :( việc mèo ko chịu uống nước có phổ biến ko hả bạn?

Kún¥êu

Member
Rất nhiều con mèo lười uống nước bạn ạ, một phần lý do là thói quen của nó, thứ 2 là bạn xem nhà mình nên để nhiều bát nước sạch ở những chỗ mèo hay chơi đùa sinh hoạt để nó nhớ việc uống nước. Mình thấy mèo không chịu uống nước dễ bị mắc bệnh sỏi thận hay suy thân lắm. Thôi thì vì tương lai con em chúng ta, chừng nào mèo nhà bạn còn lười uống nước thì bạn nên bơm nước cho nó vậy.