• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo không chịu ăn gì.

hipsupervirgo

Mèo nhà mình đang khỏe mạnh đột nhiên không ăn uống gì cả. Hai hôm đầu vẫn chạy nhảy tưng bừng, nhưng đến hôm thứ ba thì nằm yên không nhúc nhích, dáng vẻ mệt mỏi uể oải, phản ứng chậm, có tiếng bước chân cũng chẳng thèm ngoái nhìn. Mũi tái nhạt, lại còn bị nôn nữa. Đến hôm thứ ba mình định bế đem đi khám thấy gần "bãi mìn" có một con giun trắng.
Sau khi đến nhà bác sĩ, thì chị bác sĩ bảo mèo bị giun. Chị tiêm cho nó một phát, truyền nước rồi cho một gói biolac đem về, bảo ba ngày sau đến tẩy giun cho meo mèo. Trước lúc về mũi nó có hồng lên tí, nhưng lúc về nhà lại nằm ì ra, mũi cũng bạc dần. :(( Tớ mời cơm thế nào nó cũng chẳng chịu ăn. Chỉ ngửi ngửi tí rồi như nhai nhai không khí ấy, một lúc sau quay mặt đi chỗ khác. Tớ có bơm ít sữa tươi hâm nóng vào mồm cho nó - khoảng một chén hơn - nhưng lo lắm. Không biết làm gì bây giờ, nếu nó không chết vì bệnh giun thì chết vì đói mất hu hu. Bạn nào có lời khuyên gì thì giúp tớ nhé. :((
Cảm ơn mọi người nhiều.

linhlady

Member
Giờ bụng mèo đang khó chịu mà bạn. Bạn đừng cho mèo uống quá nhiều sữa hoặc đồ tanh không thì giun chưa hết lại mắc bệnh đi ị thì hỏng hết đấy.bạn thử nấu cháo loãng rồi đút cho mèo ăn xem sao.cực loãng nhé