• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo hay đi chơi lâu,rủ mèo khác vào nhà

muffy

Member
Miu nhà em đã khoẻ trở lại nhưng lại rất hay đi chơi vào trưa và tối khá lâu. Nó còn rủ cả con mèo cái vào nhà em nên em đoán nó đang động đực(nó 9 tháng rồi). Dạo này bạn em kể rằng có nhiều gã bắt mèo đi lại ở ngõ nhà em nên em sợ nó bị tóm lắm. Có cách nào để nó stop đi chỗ nọ chỗ kia không? Em lo cho nó lắm lắm:nailbitting::(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

matsat

Member
Miu nhà mình cũng rủ bạn gái về nhà nhiều lần lắm . Mình đang định cho em í thành công công , bạn cũng nên '' xử lí '' em í đi , vừa đỡ sợ mất mà em ấy lại ngoan

hihihi!theo mình thì cứ kệ em ý đi bạn ạ.người ta đây đi chơi còn rủ bạn về nhà chơi nữa thì còn nói chi đến mèo, nó cũng phai tìm cho mình bạn đời tạm thời chư,còn vấn đề bạn sợ bị tóm thì không lo đâu bạn, bọn mèo này đc cái ra khỏi nhà là cảnh giác lắm,động một cái là chạy mất tiêu à

miss jane

mình thì thấy hay nhất là bạn kím một em mèo cái về nhà nuôi lớn dần hợp với con mèo đực là baỏ đàm nó chẳng đi đâu nưã hết đó chứ thiến nó thì tội lắm bạn nghĩ thử xem có thằng con trai naò mún làm thaí giám không ? mèo mình mèo cái nhưng cũng hay rủ bạn về chơi từ ngaỳ nuôi một con mèo trai là hết luôn hai đứa nó cứ đú đởn hoài

muffy

Member
Nhà mình đã nuôi 2 con rồi, bố mình không cho nuôi thêm con nào nữa đâu.