• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con mới mua: 1 con bị chảy nước mắt, 1 con không ăn, chỉ uống nước rồi ngủ

ngheyeu

t mới mua 2 em meo về nhà đc 2 3 hôm, 1 con lônng vàng uơm, 1 con lông trắng tinh. nhưng con mèo lông vàng thì suốt ngày chảy nước mắt, t có rửa mắt cho nó bằng nước muối rồi mà k thấy hiệu quả lắm. còn con mèo lông trắng thì chẳng ăn uông j cả, nó chỉ uống nước rồi ngủ thôi. nhìn nó tong teo hết cả.......:((có ai có cách j hay k bày cho tớ với. hix hix k meo mà cứ tn chăc stows cũng die theo nó mất....

Các bé được mấy tháng rồi bạn, chắc tại mấy hôm nay trời nóng quá nên các bé ít ăn với lại còn đang lạ nhà nữa. Bé bị đau mắt thì bạn nên mua thuốc nhỏ mắt mà hay nhỏ cho em bé hình như là 1nghin rưỡi hay 2nghin ým và cho các bé uống thêm B1 nhé, cho các bé ở nơi mát mẻ.

bdlinh87

Member
mèo ba tư hoặc ALD cũng hay chảy nứoc mắt mà bạn. Không hiểu mèo nhà bạn giống gì?