• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con ở Trường Chinh

UninDizi

hôm qua tớ vừa qua mấy hàng bán thức ăn cho chó mèo ở đường Trường Chinh,có 1 cửa hàng đang bán mấy chú mèo con lông xù. Không phải là thuần chủng nhưng cũng xinh và yêu ơi là yêu. Tại nhà tớ có 1 em rồi nên bố mẹ không cho nuôi thêm. Có tất cả 4 em:2 em màu vàng,1 em màu trắng,1 em màu đen <mấy em ý đều tuyền 1 màu không pha nên nhìn rất xinh>. Cô bán hàng bảo em màu vàng +đen là 300k còn em màu trắng là 500k. bạn nào muốn mua mèo xù xinh xinh bé bé thì đến đấy nhé. mấy em ý lanh lợi lắm chạy nhảy lung tung. Mong các em tìm được chủ tốt ^^:love struck::love struck:
quên cửa hàng ấy ở đầu Trường Chinh rẽ ra Giải Phóng ý,cửa hàng ở giữa mấy cửa hàng bán thức ăn cho chó mèo.

Vipz.14

Member
Bạn có chắc mèo con ở Trường Chinh "lanh lợi lắm chạy nhảy lung tung" không nhỉ? Nói không phải nhưng mình cảm giác như bạn rất hăng hái giới thiệu về cái cửa hàng ở Trường Chinh. Lắm lần mình qua đấy đã ghét không chịu nổi mấy cái cửa hàng bán chó mèo đó nói chung. Đơn giản bởi vì tất cả chúng nó đều bán chó mèo một cách cực kì vô trách nhiệm đến mức mất cả nhân tính, để chó mèo ngoài trời lạnh, coi chó mèo như của ở. Chết thì thôi, chưa chết thì cứ "bày" ra mà bán. Chỉ thương nhất là chó mèo ở đấy sinh ra đã rơi vào tay cái bọn vô liêm sỉ đấy để mà bị hành hạ như thế. Chó mèo rét run quấn lấy nhau để giữ ấm, lại đi lấy mấy cái lí do như là ăn xong nên nó thế. Làm quái gì có cái chuyện đấy. Nói thật trông chó mèo ban đầu có vẻ lanh lợi thật đấy, nhưng đã không được chăm sóc tốt thì dứt khoát không thể khỏe mạnh được. Mua về mà không biết chăm sóc thì chó mèo chỉ có tử vong thôi. Mình khuyên mọi người là đừng có ủng hộ mấy chỗ đấy bằng cách không mua đồ của chúng nó để mà chúng nó sập cái lối làm ăn đạo đức giả, à... mà có đạo đức đâu, thêm chữ giả vào làm gì nhỉ. Nhìn mấy cửa hàng như thế mình chỉ muốn phá cho chúng nó hết đường làm ăn thôi. Hết đường làm ăn rồi thì khỏi hành hạ chó mèo nữa, cắt hết đường dây của chúng nó đi để chó mèo đỡ khổ.

hôm qua tớ vừa qua mấy hàng bán thức ăn cho chó mèo ở đường Trường Chinh,có 1 cửa hàng đang bán mấy chú mèo con lông xù. Không phải là thuần chủng nhưng cũng xinh và yêu ơi là yêu. Tại nhà tớ có 1 em rồi nên bố mẹ không cho nuôi thêm. Có tất cả 4 em:2 em màu vàng,1 em màu trắng,1 em màu đen <mấy em ý đều tuyền 1 màu không pha nên nhìn rất xinh>. Cô bán hàng bảo em màu vàng +đen là 300k còn em màu trắng là 500k. bạn nào muốn mua mèo xù xinh xinh bé bé thì đến đấy nhé. mấy em ý lanh lợi lắm chạy nhảy lung tung. Mong các em tìm được chủ tốt ^^:love struck::love struck:
quên cửa hàng ấy ở đầu Trường Chinh rẽ ra Giải Phóng ý,cửa hàng ở giữa mấy cửa hàng bán thức ăn cho chó mèo.
thằng này là thành viên mới, vừa vào diễn đàn là đã giới thiệu-lăng xê như đúng rồi. Không tin được đâu, có khi là nó bán cũng nên :not talking:

À đây đây, chính xác cách đây 1 tiếng mình có lên khu bán thức ăn chó mèo và bán cho mèo đó, ở ngay đầu Trường Chinh, cắt đường Giải Phóng.
Vì thấy nhiều lời qua lại, hầu hết là chê, mình thực sự rất yêu mèo, nên đã lên đó để thực hư.
1 dãy các hàng bán thức ăn cho chó mèo, cửa hàng lụp xụp, bẩn thỉu, nói thật là mình không thấy bất cứ 1 con mèo nào nếu chỉ đi ngang qua. Mình có vào hỏi thử 1 hàng vì thấy có mấy cái lồng đậy lại bằng thùng caton. Mùi trong đó thậtj kinh khủng, họ dẫn mình vào trong 1 phòng nhỏ( tất cả các gian hàng ở đây đều có 1 phòng nhỏ trong cùng), tại đó ông cho mình xem 3 con mèo...Thật sự mình đã phải rất kìm nén khi thấy tình cảnh của 3 con mèo đó, tại sao họ lại đối xử với động vật như vậy chứ??? Nhốt trong 1 cái lồng nhỏ xíu, mèo đi vệ sinh vương vãi, chúng nằm bệt xuống như đã chết, thấy người đến thì mở mắt như cầu xin vây. Mình ra khỏi đó ngay lập tức, bên cạnh đó họ bày mèo ra ngoài đường, chúng nó run rảy nhìn thấy rất thương, có vẻ là đã đói lâu ngày rồi. Ở đó nào là chuyên thú y, thức ăn chó mèo cao cấp....nhìn thấy những chú mèo thật xót xa, mà đâu phải mèo ta, chúng đều là mèo Nga, mèo 34 và có 1 con ..họ nói là mèo Ai Cập nữa..Chẳng lẽ lại hiếm những nơi họ đón nhận những chú mèo với lòng thương mình thực sự vậy ư??
@Unindidi: xin lỗi, nếu bạn là người bán hàng ở đó, thì đừng tức giận, mình chỉ nói sự thật.

Vipz.14

Member
Đồ ăn cao cấp gì ở đấy. Toàn đồ gia công. Đồ siêu thị đắt hơn nhưng là đồ tốt, đồ xịn, ăn đồ gia công dễ mà đường ruột chó mèo nhà mình. Có một cái topic dạo một vòng chợ chó mèo Quảng Châu, đến cuối topic có một số vấn đề về các cửa hàng bán chó mèo ở Trường Chinh được đề cập. Bạn nào hiếu kì hoặc muốn tìm hiểu rõ hơn về cách chăm sóc chó mèo bày bán ở Trường Chinh thì mình nghĩ các bạn nên vào đọc để biết thêm thông tin nhé.

Đồ ăn cao cấp gì ở đấy. Toàn đồ gia công. Đồ siêu thị đắt hơn nhưng là đồ tốt, đồ xịn, ăn đồ gia công dễ mà đường ruột chó mèo nhà mình. Có một cái topic dạo một vòng chợ chó mèo Quảng Châu, đến cuối topic có một số vấn đề về các cửa hàng bán chó mèo ở Trường Chinh được đề cập. Bạn nào hiếu kì hoặc muốn tìm hiểu rõ hơn về cách chăm sóc chó mèo bày bán ở Trường Chinh thì mình nghĩ các bạn nên vào đọc để biết thêm thông tin nhé.
Tất nhiên là mình đã phải đến tận nơi để thực hư mà, ko ngờ.....
Mình đang muốn tìm 1 bé mèo ngoại về làm bạn với mèo nhà mình, thật sự mình bỏ rất nhiều thời gian để lên VP để tìm hỏi nhưng bạn đang nuôi những chú mèo đó, điều đó thật sự an tâm. Không bao giờ mình nghĩ sẽ ra những chỗ như Trường Chinh hay đại loại thế để mua mèo cả...thật tội nghiệp cho chúng:not talking::not talking:

mitngoc

Member
Mình đi qua đường Trường Chinh rất nhiều nhưng ko bao giờ đủ can đảm bước vào những hàng bán mèo đó..

Cubin

Member
Cũng tùy từng cửa hàng thôi bạn à. Nhưng có vẻ như theo mắt nhìn của mình thì đa số ( không phải tất cả), họ chỉ buôn bán chứ không có chút tình thương nào với những con vật cả

UninDizi

Tớ không phải là người bán như các bạn nghĩ. đến ngày hôm kia tớ mới đi qua khu vực ấy vì đọc trên forum thấy bảo chỗ đó bán thức ăn cho mèo nên qua. Cũng biết là những nơi như thế người ta chả yêu thương gì những con vật mà họ bán,chuồng hôi kinh khủng,chăm sóc tồi tệ và bẩn kinh khủng nên khi nhìn thấy mấy em mèo đó tớ ko mua đc nên mới post lên xem ai muốn mua thì đến mua cho các em ý sớm về nhà với chủ mới thôi. Có thể là cách nói của tớ quá đơn giản nên mọi người hiểu lầm.Tớ mới tham gia đc vài ngày nên ko có kinh nghiệm gì,dù sao thì cũng ko nghĩ là mình lại bị nghi là ng bán >.<
Dù sao đi nữa,tớ nghĩ đúng là nơi đó chăm sóc tồi tệ thật nhưng đó mới chính là lí do nên mua các em ý về để đỡ khổ hơn,chứ cứ nhìn thấy bịt mũi chê hôi quay đi thì tớ ko tán thành.

Chanh

Member
hoá ra đồ ăn ở trường chinh là đồ gia công,dù không biết quy trình gia công như thế nào 8-|
hàng bán đồ ăn cho mèo o truong chinh lâu rồi,diện tích lại nhỏ,lụp xụp hay không là chuyện không đáng kể,nhiều hàng to đẹp mà cách đối xử với mèo cũng thế thôi,mà bản thân tớ thì thấy đã coi chó mèo là một món hàng thì thưởng người ta càng cố ít tình cảm càng tốt,để bán đi đỡ buồn,và từ trước đến giờ chưa thấy mọi người bảo chỗ bán chó mèo nào trong nội thành HN là uy tín chất lượng cả,chắc tại tớ k biết nhiều

Vipz.14

Member
UninZidi thân mến,

Mình không có ý nghĩ bạn là người tồi tệ. Mình khá là đắn đo vì có thể bạn nhiệt tình quá, điều đó có phần dễ gây đến hiểu lầm. Vì vậy mình chỉ hỏi lửng về sự hào hứng kì lạ của bạn thôi. Bởi đa phần những người ở đây đều biết Trường Chinh là nơi bán chó mèo vô liêm sỉ, vô trách nhiệm như thế nào. Có thể bạn chưa được biết, là thành viên mới vào muốn đóng góp nguồn bán chó mèo nào đó để cộng đồng cùng biết cũng là điều dễ hiểu. Có một điều mà bạn phải hiểu là: dù có cứu giúp, mua chó mèo nơi đó thì chúng vẫn không thoát khỏi cái chết, chi bằng đừng mua nữa, không một ai mua nữa để bọn bán hàng phải ế mà dần dần đóng cửa tiệm, khỏi làm ăn buôn bán thất đức động vật, không còn ý nghĩ làm ăn bằng buôn bán động vật nữa. Như vậy thì sẽ không có thêm những thú vật phải vận chuyển đến đó để rồi mà chịu khổ, chịu đói, chịu rét, và chịu chết bởi những kẻ như thế. Có sớm đem các em ấy về thì cũng không ngăn được việc các em ấy sẽ bị bệnh hiểm nghèo (nhất là về đường ruột, các bệnh truyền nhiễm của chó mèo nhỏ), và như vậy sẽ khiến bọn bán chó mèo đó lại nhập thêm chó mèo khác về chịu khổ như thế. Mình muốn chia sẻ những điều này với bạn. Và mình cũng không phải là người thấy thế mà bịt mũi quay đi. Phải tổng sỉ vả bọn chúng nó bằng một bài đá xoáy cho đã đời ra, cho bẽ cái mặt dày của chúng nó ra thì mình mới đi về. Mình sỉ vả văn minh thôi chứ không phải cái thói cãi cùn ngoài chợ của chúng nó đâu :)) Bởi mình đều được ăn học đàng hoàng cả mà. Chúng nó thì là cái đinh gì chứ. Cho nên nhiều kẻ cũng quen mặt mình mà tránh, không thì không có bán được hàng vì lúc nào cũng có cái con bé đứng ám cả cái dãy Trường Chinh sẵn sàng đá xoáy chúng nó. Làm ngừng việc làm ăn của chúng nó là "thú vui tao nhã" của mình mà :)) Cứ qua đấy là sẵn sàng ám chúng nó nghoẻo tại chỗ =))

Thân,

~!~ Vipz.14

ngudaymuon

Active Member
Trời ơi, mấy lần tớ vội quá không mua Whiscat được ở siêu thị, mua tạm ở Trường Chinh cho Xù nhà tớ, phải đến ba bốn lần rồi, mà toàn mua gói 5kg. Huhuhuhu. Thế mà Xù vẫn ăn, không biết có sao không? khổ thân con bé. Đồ ăn ở đó không đảm bảo chất lượng à? Ôi. tớ có lỗi lớn với Xù rồi. Bé vẫn đang ăn dở một gói whiscat ở đó. Mọi người ơi, đồ ăn gia công là làm sao? Tớ chưa hiểu lắm. Lại còn cả catsan tớ cũng mua ở đó hai lần rồi nữa chứ. chết mất. :((

Cho nên nhiều kẻ cũng quen mặt mình mà tránh, không thì không có bán được hàng vì lúc nào cũng có cái con bé đứng ám cả cái dãy Trường Chinh sẵn sàng đá xoáy chúng nó. Làm ngừng việc làm ăn của chúng nó là "thú vui tao nhã" của mình mà :)) Cứ qua đấy là sẵn sàng ám chúng nó nghoẻo tại chỗ =))

~!~ Vipz.14
:)), hôm nào rảnh bạn chỉ mình cách ám với đá xoáy bọn nó đi, mấy lần đi qua đấy nhìn thấy cái mặt của bọn nó là chỉ muốn dừng xe vào phang cho mỗi đứa 1 phát.
Ở trên đường trường trinh đi quá lên đoạn giữa 1 tý rẽ vào ngõ 120 hỏi số nhà 108 là địa chỉ của shop vương quôc vật nuôi đấy (web: vuongquocvatnuoi.com), mình hay mua đồ ở đó thấy cũng được. Không biết mọi người thấy sao. Mọi người thử mua ở đó xem, đừng mua ở những hàng ngoài mặt đường.

:)), hôm nào rảnh bạn chỉ mình cách ám với đá xoáy bọn nó đi, mấy lần đi qua đấy nhìn thấy cái mặt của bọn nó là chỉ muốn dừng xe vào phang cho mỗi đứa 1 phát.
Ở trên đường trường trinh đi quá lên đoạn giữa 1 tý rẽ vào ngõ 120 hỏi số nhà 108 là địa chỉ của shop vương quôc vật nuôi đấy (web: vuongquocvatnuoi.com), mình hay mua đồ ở đó thấy cũng được. Không biết mọi người thấy sao. Mọi người thử mua ở đó xem, đừng mua ở những hàng ngoài mặt đường.
uh chỗ chị Bảo mua cũng ok lắm.

-------------------

hic
mấy cái cửa hàng đó nó là nhà tù của chó mèo, ở nước ngoài ngta bán chó mèo đàng hoàng, ko có hành hạ nó khủng khiếp như vậy, ///////// vô nhân đạo!

kemkẹo

Member
các bạn đừng mua bịch thức ăn 500g bọn nó đóng trong cái bịch nilông trong trong toàn thức ăn gia công hoặc chia từ mấy bịch to bị thủng,ko đủ 500g đâu mà có lần miu nhà mình hết thức ăn đi qua trường chinh mua về thấy hạt khét lắm đổ ra thấy có chỗ đen đen như là mốc ý,
Cạch đến già đi siêu thị mua mấy bịch 500g hàng lốc 2 bịch của Thái nhập về là tốt nhât,cũng ko đắt hơn bao nhiêu
@ Vipz.14 : mình cũng ko thik bọn trường chinh toàn bọn ác nhân,có lần vào mua vòng cho bé nhà mình thấy có mấy bé mèo yếu lắm nằm trong lồng hỏi mèo bị ốm àh chị,nó bảo luôn ko sao đâu tí tiêm thuốc là khoẻ ngay ấy mà, toàn thế mèo ốm tiêm thuốc cho tỉnh tỉnh bệnh nặg ko tiêm đc nữa thì kệ ....... thế mà nó vẫn ăn ngủ đc

Mình nghĩ, không nên vì thương mà mua mèo ở những chỗ như vậy. Các bạn càng thương, càng đem mèo về nuôi, thì bọn kinh doanh vô nhân tính kia càng có cơ hội kiếm lời rồi lại làm khổ thế hệ mèo sau. Cái gì cũng phải có mất mát đánh đổi. Ai bảo tớ lạnh lùng cũng được, nhưng chỉ có dứt khoát mới có thể ngừng việc buôn bán thất đức kia lại được!

KHAC_HIEU

Member
nói chung là nếu mua mèo thì tìm những nơi có những thành viên ''mặt còn tem'' mà mua còn thức ăn thì zô siêu thị! hay các bạn xuống vương quốc chó mèo mà xem! mình thấy ở đấy cũng rất hay!

X

xuka3691

Guest
mình nghĩ là bạn chủ top thấy mèo xinh thì yêu thôi, chứ k có ý gì đâu...
còn chỗ Trường Chinh ngày nào mình cũng đi học qua. nói chung là người t làm thế vì lợi nhuận thôi, chứ có yêu thương gì đâu mà xót. mọi người mong chỗ ấy sập tiệm cũng đúng, nhưng mà mỗi lần qua đấy mình thương mấy e mèo lắm...k có ai mua thì mấy e ý lại ở đấy chịu khổ thôi. mà thực ra có nhiều người muốn nuôi chó mèo, nhưng chẳng có ai để xin, cũng k biết kiếm nguồn ở đâu (mèo nhà cũng phải mất 1 thời gian mới đẻ chứ, mà lại muốn nuôi ngay chẳng hạn...) nên phải ra mấy cái chỗ Hồng Mai vs Trường Chinh mua thôi.
túm lại mình k biết làm gì, chỉ có ngày ngày qua đấy nhìn vào mà đau hết cả lòng:(

hoangtkv

Active Member
Các bạn lên án các cửa hàng ở Trường Chinh quá nhỉ. Thật ra xuất phát ở đó là họ buôn bán thuốc thú y vì ở đó gần Viện Thú Y mà. Sau này chó mèo lên ngôi họ kinh doanh thêm đồ chơi, xích, bát ăn v.v phục vụ chó mèo. Rồi với kiến thức về thuốc thang và chăm sóc họ cũng nuôi thêm cả chó và mèo để kinh doanh. Mình chẳng phải bênh gì các cửa hàng ở Trường Chinh nhưng bạn có thể hỏi các bác sĩ thú y trên diễn đàn là họ mua thuốc thú y ở đâu nhé. Xich, bát ăn cho chó mèo thì nếu biết mua, ở đó rẻ được 30% so với petshop đó các bạn ạ. Việt Nam mình còn nghèo, mua bán ở chợ xanh vẫn nhiều hơn siêu thị, và thực chất thì siêu thị cũng vẫn bán hàng đểu như thường bơi cơ chế quản lí yếu kém. Xin kịch liệt đả kích tâm lí: "Mua hàng ở siêu thị đắt nhưng xịn còn ở ngoài là đểu"

Tình thương danh cho chó mèo thì mình không bàn đến vì "thương cho roi cho vọt" đúng hay sai còn nhiều tranh cãi. Nếu bạn nuôi 1 lúc 10 con chó hay 10 con mèo thì tình cảm bạn dành cho chúng nó cũng bị chia nhỏ ra thôi, huống hồ họ nuôi vì tiền. Chúng ta cũng phải thông cảm, tiền nào của nấy mà bạn.