• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị ngã đi vệ sinh không kiểm soát

Rùa

Mọi người ơi giúp mèo nhà em với, mèo mới đẻ một tháng bị ngã từ tầng 4 xuống, chân phải không cử động được đi phải lê, được một tuần thì đã chạy nhảy được, nhưng bây giờ bụng em mèo lúc nào cũng to tròn và đi vệ sinh không kiểm soát, cứ một lúc lại đi nặng và không chịu vệ sinh, phân thì lỏng, bám hết vào đuôi, cứ nửa ngày em lại phải cho đi rửa một lần, nhưng đến hôm nay thì đuôi mèo lở loét, bợt hết da ra, vùng da xung quanh như khuỷu chân sau cũng xước da và có màu hồng nhìn rất thương, không dám ôm vì đuôi lúc nào cũng dính phân, cả lúc rửa em mèo cũng đi nặng ra luôn. Mọi người giúp em xem có thuốc hay thực phẩm gì mà để mèo có thể kiểm soát được vấn đề vệ sinh không ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ, muốn cho đi khám lắm mà em không biết chi phí khoảng bao nhiêu huhu :(