• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo đi vs đúng chỗ

tub30_1997z1

Các bạn ơi hiện nhà mình có 1 em 34 lai ALD khi ở nhà cũ thì e nó biết đi vs đúng chỗ và lấp
Nhưng khi về nhà mình em nó lại đi vs kô đúng chỗ
Cho mình hỏi làm thế nào để cho em nó đi vs đúng chỗ vậy
TKS mọi người giúp mình nhá <):)

milkygirl6390

Active Member
bạn lấy sản phẩm của e nó cho vào chậu cát để chậu cát có mùi, bé sẽ theo mùi và đi vào. Mới đón mèo về mình thường quấn nó suốt ngày, có hiện tượng pee poo phát là vứt ngay vào chậu, tập ngay từ đầu thì sẽ thành nếp, cứ để đi lung tung sau này khó trị lắm bạn ạh.

prunus_mume

Member
:-? Mều nhà mình tự giác lắm, có lần nuôi hộ 1 tụi nhóc cho bác, chúng nó cứ nhè góc nhà mà .... nên mình để luôn chậu ở đấy, nó đi vào xong dần dần bê chậu đi và chúng nó cũng dịch theo cái chậu :"> Thành công rực rỡ :D
Cũng thấy mọi người hay cột miu mới vào sát với chậu để tụi nhỏ phải đi vô :D cách này thì chưa thử bao giờ ;)