• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo đi lạc,xin mn giúp đỡ

nachan

Chào mọi người.
M k biết phải làm ntn và làm gì nữa.Suốt những ngày qua m lo lắng buồn chán và ko thiết làm j cả,thậm chí cả lời hứa đem đồ đến cho các em mèo ở trại m cũng đã k làm đc.Chuyện là Đốm nhà m đã đi khỏi nhà đc 1 tuần,t2 tuần trc m đã cho Đốm và Simba nhà m thiến,đến tối thấy đốm đói nên m đã cho đốm xuống nhà ăn cơm,trong lúc đó đốm chạm mặt sim3 và 2 đứa lại đánh nhau.Đốm đã bỏ đi, m đã tìm các cách để tìm mèo nhưng thực sự chỉ áp dụng đc ở nước ngoài.Ai nhà ở gần khu vực Cầu giấy,Xuân thủy,ngõ 99 xin hãy để ý giùm mình có con mèo nào đi lạc ko.Lúc đi nó chỉ vừa mới thiến cách đấy 3 4 tiếng.Mình xin các bạn hãy giúp m nếu nhìn thấy con mèo bào màu trắng(đã chuyển sang màu cháo lòng do lang bạt nhiều ngày),đuôi màu đen vằn rất đều ,có các đốm lông màu ghi xám vàng pha lẫn rất to.Quan trọng là nó vẫn còn vết thiến.
Nếu ai ở gần khu vực này và thấy con mèo như vậy xin ll sdt của m: 0904630300 .Mình chắc chắn sẽ có hậu tạ

mèo đi khỏi nhà 1 tuần thì sợ không giúp được rồi, hy vọng bé lang thang đâu đó và có người nhìn thấy thôi bạn ạ
chúc bé sớm về đoàn tụ với gia đình bạn

hjru

Member
khổ thế !!! con jeay nhà em cũng như simba nhà bạn này a An ạ! e mèo nào nó cũng vả .hix . mong bạn sớm tìm được e đốm!:(