• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo đực đi tiểu lung tung trong nhà, Help Me !!!

Mr.4ndy

Tình hình là e có nuôi 2 em mèo đực. Dạo gần đây 2 đứa này rất láo toét, đấy là tiện chỗ nào là xè bậy luôn chỗ đấy, như kiểu đánh dấu lãnh thổ ý ah, mama em đang điên tiết muốn vứt nó đi nhưng mà em không nỡ. Có bác nào tư vấn giúp em vấn đề này được không ah? Có cách nào để cho bọn mèo đực này đi vệ sinh đúng nơi đúng chỗ, không linh tinh khắp nơi được không ah.
HELP ME !!!!!!!!!!!!!!!:((

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Chỉ có đúng một cách, đó là đợi chúng nó lớn lớn chừng 6 tháng, 7 tháng là "xoạch", thiến chúng nó đi thôi bạn ạ...

bubu_811

Con mèo nhà tớ lại không đi lung tung như thế nhưng nếu muốn nó đi vào nhà vệ sinh thì bạn thử để chậu xỉ của nó ở trong nhà vệ sinh xem. Mèo nhà tớ chỉ cần làm thế vài lần là nó quen vào đó (lun) luôn ;;):smug:

Mr.4ndy

Chỉ có đúng một cách, đó là đợi chúng nó lớn lớn chừng 6 tháng, 7 tháng là "xoạch", thiến chúng nó đi thôi bạn ạ...
Thanks ý kiến của 2 bác:D
Hix hix, tình hình là hai e này (bjờ) bây giờ sắp thành các cụ rồi (ah) ạ, một em gần 3 tuổi , một em 5 tuổi rồi nên rất là khó dạy dỗ. Ý em muốn biết là (bjờ) bây giờ có cách nào để nó không đi lung tung ở những chỗ nó hay đi không ý (ah) ạ, chẳng hạn như có mùi gì đấy làm bọn nó sợ không dám lại gần để đi vào hay không chẳng hạn.
Xin ý kiến các bác (ah) ạ.

bạn ra hàng bác Mỡ ( hình như bác í có bán cái thuốc xịt cho mèo đi đúng chỗ thì phải ) mua lấy 1 chai. mà có thể các em í đêns tuổi kiếm bạn rồi, vì mèo đực thường làm thế mỗi khi đến tuổi ấy mà :D

anhbob

Member
bạn ra hàng bác Mỡ ( hình như bác í có bán cái thuốc xịt cho mèo đi đúng chỗ thì phải ) mua lấy 1 chai. mà có thể các em í đêns tuổi kiếm bạn rồi, vì mèo đực thường làm thế mỗi khi đến tuổi ấy mà :D
Cho mình hỏi bác Mỡ là bác nào và hàng bác ấy ở đâu? Hai thằng nhà mình thì bậy bạ kinh khủng, cả pee lẫn poo luôn mà ko thể nào dạy được. Nếu ko có cách nào chắc phải nhốt trong lồng suốt hoặc đem cho thôi, cả nhà kêu quá rồi

cái bác Moreno gì gì đó ấy. là bác Mỡ ( tớ thấy các chị gọi thế ). hàng bác í ở 93 Hoàng Hoa Thám. ở phần Lâm P'S ( cuối trang chủ ấy ) có mà, bạn xem đi.

nice276

mình trước có nuôi con mèo, khôn cực, mấy lần mình đi vệ sinh nó toàn nhìn thấy :">.Lần sau tự nhiên thấy nó cứ vào đấy mà đi, sạch kinh khủng, mình chỉ việc xả nước :D. tiếc là nó bị mất rồi

HChuong

Member
Hí hí, thằng đen nhà ba mình cũng thế, vì nó mến ba mình quá nên cả khi ông vào toilet nó cũng vào theo, sau một thời gian, nó đã đi ị và đi tè vào trong bồn cầu luôn.