• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Màu mắt bồ câu

osscar

Member
Em cám ơn anh, anh osscar cho em hỏi kiềng Thái đó mua ở đâu và giá cả thế nào :)?
kiềng thái ở ngoài không có bán đâu.1 cặp kiềng thái lúc mình mua về là 30k 1 cặp đó.nếu bạn quen những ai có kiềng thái thì hỏi người ta xem thử nhé.vì kiềng thái mắc hơn những loại kiềng TRUNG QUỐC và ĐÀI LOAN đó bạn à.

Chấn PG

Member
Mua kiềng VN đi pigeon_H5N1:Dvừa rẽ nữa :)) chơi kiềng nước ngoài chi cho tốn :)),chơi thì chơi cho đáng luôn mua kiềng đặt hàng từ nước ngoài trên kiềng có ghi tên và số điện thoại của chủ nhân chim luôn đi :D
@Osscar không phải chim nào của Đài Loan Trung Quốc đều có in bên trong âu cánh đâu bạn:) chỉ có chim đem đua mới có in thôi:).

osscar

Member
Mua kiềng VN đi pigeon_H5N1:Dvừa rẽ nữa :)) chơi kiềng nước ngoài chi cho tốn :)),chơi thì chơi cho đáng luôn mua kiềng đặt hàng từ nước ngoài trên kiềng có ghi tên và số điện thoại của chủ nhân chim luôn đi :D
@Osscar không phải chim nào của Đài Loan Trung Quốc đều có in bên trong âu cánh đâu bạn:) chỉ có chim đem đua mới có in thôi:).
ai nói với chấn là những con chim Đài loan và Trung Quốc chỉ có đua mới in chữ bên trongc cánh đó.100 con đài loan bay lạc qua đây.cũng như những người bên ngoài chợ lớn họ qua bên Trung Quốc và Đài loan mua chim về.dù là ra ngoài chợ chim bồ câu bên đó mua.chứ không phải là hội bán ra nữa.con nào con nấy không con nào ma bên trong cánh không có chữ hết.bạn có biết là mình đã từng giữ bao nhiêu con chim gốc của đài loan và Trung Quốc không.lúc trước a vinh về chim.

xitrum_Y

Member
mình thấy những con chim từ trung quốc hay đài loan bay qua bên việt nam mình chưa chắc những con đó là bay hay đâu mặc dù trên cánh có in chữ ( gốc hay không gốc ) :thingking:

osscar

Member
mình thấy những con chim từ trung quốc hay đài loan bay qua bên việt nam mình chưa chắc những con đó là bay hay đâu mặc dù trên cánh có in chữ ( gốc hay không gốc ) :thingking:
bạn nói chính xác đó.có bao nhiêu là chim thái Trung Quốc và Đài Loan bay lạc hay đem qua bên đây thì những con đài loan mà bay hay thì đếm trên đầu ngón tay à.mà nói chung thì những con giống chim đua thuộc Trung Quốc và Đài loan họ phát tểin chậm lắm.những con chim họ muốn đem đua thì phải ít nhất là 2 năm chim trở lên.cho con chim phát triển đầy đủ mới đem đua còn bình thường thi chỉ đem thả gần để tập luyện thôi.

Chấn PG

Member
:Dđâu phải in chữ là biết chim gốc đâu? phải coi nó in chữ gì ký hiệu của giải đua hay là ký hiệu của nơi nó ở nữa:)

osscar

Member
:Dđâu phải in chữ là biết chim gốc đâu? phải coi nó in chữ gì ký hiệu của giải đua hay là ký hiệu của nơi nó ở nữa:)
những cái mà bạn nói thì mình biết.những con chim bay lạc qua đây,hoặc những con chim mà người ở bên đây qua đó mua về trong cánh đều có ghi là bay từ đâu tới đâu.và giải đấu nào đều có ghi.và đoạt hạng mấy nữa.và người nào nuôi nữa.mà bạn có biết là tại sao người chơi gọi những con chim đó là chim gốc chứ?là vì những con chim đó người nào sở hữu được thì chỉ có người đó có.và người khác không có,cũng như là không có giống đó.và con chim đó phối giồng ra thì đời con của nó la F1 và con nó ghép ra nữa là F2...nhưng khi người ta nói đến giồng đó thì người ta sẽ nói là do con chim gốc đó ra.bạn hiểu chứ chấn?

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Các bác cho em hỏi thăm bồ câu có mắt bi-eyes giống ở chó Alaska hay Husky không ạ ?

Chấn PG

Member
Có lẽ bạn PRO quá nên hiểu cái chữ "gốc" đó ra đằng khác rồi thôi mình xin ngưng ở đây không dám nói gì thêm:)

osscar

Member
Có lẽ bạn PRO quá nên hiểu cái chữ "gốc" đó ra đằng khác rồi thôi mình xin ngưng ở đây không dám nói gì thêm:)
nếu mình có nói sai thì thông cảm nhé bạn.mình chỉ biết định nghĩa của từ "gốc" đối với chim bồ câu là như vậy.chắc bạn có hiểu biết sâu hơn rồi.vậy bạn hãy giải thích chữ "gốc"mà nói đến bồ câu cho mình và các bạn diễn đàn biết nhé.tại vì mình cũng chỉ nghe những người chơi ở ngoài nói vậy thôi.bạn giải thích cho mình biết nha.

osscar

Member
ý của chấn co phải nói là chim gốc mà chấn nói ở đây là nói về những con chim gốc mà bên họ sở hữu để mà làm giồng hả?cái đó nói thật đó ở bên đây ai ma chơi nổi.1 con chim của họ thuộc chim gốc ở bên đó ít nhất cũng cả chục triệu.giống như trong bài Vie_pigeon nói về chim bồ câu đua đó.con đầu tiên tới 1 triệu 2 trăm 60 ngàn lận.quy ra tiền việt tới 5 trăm mấy triệu lận.còn theo mình nói chim mà bay lạc qua hay do người ở bên đây mang về.Thì theo chúng ta chơi là (MÌNH XEM) chúng nó là gốc thôi.những con gốc ở bên đó thì nổi tiếng trên toàn thế giới rồi.nhắc đến những con chim đó thì những ai chơi chim mà thuộc hội đó cũng như những hội khác ở nước ngoài thì ai cũng biết hết.còn những con chim mà mình đem về cũng như bay lạc qua thì đó thuộc dạng là không đạt yêu cầu ở bên đó.nhưng có 1 đều là chúng mình cũng không cần bi quan đâu.vì bồ câu của mình bây giờ do những con chim của họ bay lạc qua mà cho ra giống ở đây đó nói về tốc độ thì không hề thua gì bên đó đâu.mình mà ý nghĩa của từ gốc mà bạn CHẤn nói có phải vậy không.nếu đúng thì mai mốt bạn phải nói rõ là gốc thuộc bên nước ngoài và gốc thuộc bên mình nhé.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Định nghĩa Chim gốc ngoại nhập

Chào mọi người,

Mình nghĩ định nghĩa chim gốc nước ngoài đơn giản như thế này là ok rồi:

"Chim gốc Thái, Trung Quốc, Đài Loan, Philippines, Pháp, Bỉ ... chim lạc bắt được hay chim nhập về có kiềng xác nhận nguồn gốc."

Không quan tâm cũng như bàn về việc bay hay dỡ của chim ở đây :shame on you:!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Mắt bồ câu

Các bác cho em hỏi thăm bồ câu có mắt bi-eyes giống ở chó Alaska hay Husky không ạ ?
Chào mừng bạn Kelvin Vu,

Bạn vui lòng trưng 2 kiểu mắt chó đó để mọi người so sánh xem mắt chó có giống mắt chim không :thingking:?

pineloft

Còn eye sign thì không có tin tương nội đâu. Nhiều lúc có được eye sign ma` không co' thệ lực thi` không bay nội đâu.

Chấn PG

Member
Pineloft rảnh rỗi chụp hình chim và loft cho anh em ở VN và các anh em ở Mỹ xem chim nha :D ^^để mọi người trao đổi & học tập vấn đề về chim hoặc loft của bạn ^^

cám ơn cho biết nhiếu ý kiến về mắt chim bồ câu. Mình hối đó tới giờ chỉ biết mắt bạc là tốt nhất thôi chứ hông biết lý do. Đây là hình chim bố câu của mình. Tiếc là hông phải mắt bạc. Chỉ mới thả tụi nó khoảng 10km thôi chứ chưa dám thả xa. Cho học hỏi làm sao Train tụi nó bay xa biết về nhà và tập cho nó dạng một chút. Tôi phải bắt lại mới chụp hình được. Đây là 2 loại tôi nuôi giống chim bồ câu chạp và bồ câu thơ

American Show Racer Homer

Còn đây là German Beauty Homer

Chấn PG

Member
Bạn ơi giống này là kiểng thôi bạn ơi thả xa không được đâu, bạn tìm giống chim đua pigeon racing mà mua đi, có thể liên lạc anh tullyking, crazy_pigeon, cuongsj nghen. :)