• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Liệu mèo lớn có cắn mèo nhỏ không?

ruby0301

Em có một vấn đề cần mọi người cho ý kiến
Số là bé Heo nhà em 4 tuổi rồi, nhưng em muốn nuôi thêm 1 em mèo batư... Nhưng em sợ đem mèo con về, hai chị em nó không hòa hợp, Heo nhà em lại cắn cổ bé batư chết mất!!:((
Không biết mèo lớn có giết mèo nhỏ lạ không nhỉ, tại em mê em batư quá rồi :worried: Với lại nếu có chuyện đó xảy ra, thì phải làm sao để khắc phục ạ??
Mong mọi người giúp đỡ...!!

P/s: bé Heo đã được triệt rồi ạ... :)

futurai9x

Member
Mình nuôi mèo ta nên mình không rõ mèo tây thế nào.Mèo ta thì nó chỉ gầm gừ làm quen 1 ngày đầu thôi.Đến ngày thứ 2 đã ôm nhau ngủ rồi.
Ngày trươc mình nuôi 1 em mèo ta đen tuyền,em ý được 2 tuổi thì nhà có em mèo nữa,em mèo mới là mèo con 2 tháng tuổi.Khè nhau 1 ngày,đến ngày thứ 2 em mèo mới đè em mèo đen ra bú tí,:)) khổ nỗi mèo đen là công công thế mà vẫn cứ bị bú ti hoài

mr.tuan93

Member
her nàh mình cũng mới có meo con về, mèo to nó chỉ gầm gừ 1 lúc thôi lúc xong mình thấy 2 chúng nó nô với nhau như ngụy ấy bạn ak :) không phải lo đâu :-bd

sis_luli

Member
mèo to vs mèo con chỉ 1 ngày là thân nhau
nhưng sao 2 thằng to nhà tớ thì ko :(
cứ gầm ghè nhau, oánh nhau tơi tả
bế hay vuốt đứa này thì đứa kia fè fè, lại còn dỗi nữa :(:)((

meonho124

Member
Có cắn đấy ,Mình đang nuôi 2 em nhỏ cùng là mèo cái 1 em 2 tháng10 ngày , 1 em 1 tháng 10 ngày em lớn là mèo Anh , em nhỏ mới lấy về Nga lai Anh ( em này giống mèo Nga nhiều hơn ít hơn em kia 1 tháng tuổi ) em kia Anh thuần chủng nên vừa to vừa đô vừa ăn khỏe nên hơn em này 1 tháng mà to gấp 2,3 lần em này .
Mới đầu gầm ghè sau in ít hơn , em nhỏ kia im thin thít , sau đó chuyển sang đùa nghịch , em kia lớn hơn nghịch khỏe hơn , cắn em nhỏ , tát em nhỏ mấy phát , vừa cắn em nhỏ 1 phát em kêu ngheo nghéo giờ phải cho sang phòng riêng . Đấy là mình mới đưa em nhỏ về được hơn 1 ngày , chắc sau lớn sẽ đỡ hơn , nhưng mà mình nghĩ quen nhau từ nhỏ thế này mong rằng khi lớn cũng sẽ đỡ ghét nhau , có khi thân nhau đấy :D
đọc lại thấy 4 tuổi :D thế thì cũng khá lớn rồi :D lớn cũng hơi lo lo thôi không sao bạn ạ từ từ khác quen nhau

BlackWings

Mèo lớn nhà bạn là mèo đực hay cái? Đực thì tính tình hung hăng hơn đó bạn. Mà nếu là mèo đã... rồi thì mình nghĩ là sẽ hiền hơn.