• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Liệt kê các lỗi cơ bản phải hạn chế để có được buồng ngủ tuyệt vời

Việc lựa chọn được một món nội thất cho căn phòng ngủ như dòng giường ngủ, tủ quần áo gỗ, bàn phấn là vấn đề không khó, nhưng để xếp đặt được khoảng trống buồng ngủ hoàn hảo, bảo đảm cả thẩm mỹ và phong thủy thì chẳng phải ai cũng biết. Họ thường mắc nên các sai lầm mà rộng rãi lúc bị bỏ qua. Cùng chúng tôi sắm hiểu nhé.

Quá đa dạng đồ

Tạo thể tích thoáng đạt và gọn ghẽ cho căn phòng ngủ. Hơn bất kỳ khoảng trống nào, căn phòng ngủ là nơi phải đến sự thông thoáng và nhiều nhất. bởi vậy bên cạnh các nội thất cơ bản cho buồng ngủ, thì bạn chỉ phải thêm một vài phụ kiện nhỏ gọn giúp căn phòng thêm sinh động. Hãy dẹp bỏ ý tưởng đưa toàn bộ các đồ đạc của mình vào căn phòng này. bạn sẽ cảm thấy ngột ngạt và khó chịu vô cùng.

Sự kết nối đa số vật

Một chút đối chọi về màu nhan sắc đem đến sự vui tươi cho khoảng trống. Sự tương đồng về màu sắc đẹp đưa ra sự kết hợp dễ chịu, nhưng không cố định giường ngủ kiểu nhật, bàn phấn, tường phòng của bạn đều cần được sơn cùng màu. Như vậy sẽ gây ra cảm giác nhàm chán, buồn tẻ. Hãy khéo léo tạo cho mình các điểm nhấn phá bí kíp với những tông màu khác nhau.

Sự hài hòa với tường phòng

buộc phải tạo được sự hài hòa với tường phòng. Đây là lỗi căn bản mà rộng rãi gia chủ thường mắc cần khi tiến hành đặt giường ngủ hay tủ áo. Sự đối với tường phòng sẽ làm căn phòng của bạn trông chật chội hơn và nó dư ra những khoảng không gian không mấy đẹp mắt. Đồng thời cũng không tạo được sự cởi mở đối với người vào.
Sơn trắng bức tường

đổi thay một tẹo màu sắc tường phòng tạo sự vui mắt. có nhẽ đây là màu sắc được phổ biến gia chủ chọn lọc, đặc trưng với các thể tích phòng ngủ eo hẹp. Bởi lẽ dung nhan trắng có khả năng gạt gẫm thị giác, giúp nơi rộng diện tích của căn phòng. bên cạnh đó ấy chưa hẳn là chọn lựa tốt nhất, bạn có thể thay sắc trắng đơn điệu này bằng màu xanh lá cây. Tạo được sự vô tư lúc bạn nghỉ ngơi trên chiếc giường của mình.

Cùng với chất liệu gỗ của dòng giường gỗ, sắc đẹp xanh sẽ giúp bạn mang tự nhiên vào với phòng ngủ của bạn. Với những san sớt trên đây, hi vọng bạn có thể tránh được các lỗi trong thiết kế diện tích noi that phong ngu, đem đến sự thoải mái và tiện nghi nhất.