• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

LỪA ĐảO Bán Chó Bệnh TẬT tại ChoCanhTrungThanh.com - Cẩn Thận Đừng Mua Chó Tại Đây

Xin chào tất cả các bạn…
Tôi tên là lee. Hôm nay tôi muốn viết bài viết này để chia sẽ với các bạn về những điều mà đã xãy ra trong vòng 12 ngày Sau khi tôi mua chú cún Alaska tại ChoCanhTrungThanh. Mục đích của Bài viết này không nhằm nói xấu hay nói tiêu cực đến bất cứ một người nào, mà tôi chỉ muốn chia sẽ đến các bạn. Để các bạn có những kiến thức và kinh nghiệm nhiều hơn nếu muốn sỡ hữu một chú cún tốt nhất… Không phải mắc phải trường hợp bi hài giống như tôi.
Vào 9h sáng thứ 5 ngày 07/03/2013 Sau khi chuyển tiền ra Hà Nội để mua Alaska Manamute cho một người Tên là Bình (có thể là chủ cửa hiệu chó cảnh Trung Thành). Sau khi chuyển tiền xong thì tôi luôn mong muốn chó Alaska sẽ có mặt tại tphcm sớm, để tôi có thể được chăm sóc chú Cún mà hang ngày tôi luôn mong đợi.
Đến 9h30 tối cùng ngày tôi nhận được một chú Alaska, do một người đàn ông tên Thành chở đến nhà. Tôi rất vui mừng và vui sướng khi gặp được Bé.

.............. ĐỌC THÊM TẠI ĐÂY http://ChoCanhTrungThanh.Blogspot.com

VÀ ĐÂY LÀ NHỮNG HÌNH ẢNH CUỐI ĐỜI CỦA BÉ ALASKA__ CẦU CHO LINH HỒN CỦA BÉ ĐƯỢC YÊN NGHĨ VÀ SỚM ĐƯỢC SIÊU THOÁT

CÁC VIDEO CUỐI CÙNG CỦA BÉ ALASKA

Cảnh Báo Bán Chó Bệnh tại ChoCanhTrungThanh.com - Cẩn Thận Đừng Mua Chó Tại Đây - YouTube
Cảnh Báo Bán Chó Bệnh tại ChoCanhTrungThanh.com - Cẩn Thận Đừng Mua Chó Tại Đây - YouTube

Vidic.and.Rio

Vietpet sponsor
Bạn nên tìm hiểu kĩ trước khi mua cún vì còn nhiều điều cần phải chú ý. Xin chia buồn cùng bạn và chúc em nó sớm đầu thai kiếp khác.

jojobao

Xin chia buồn cùng bác,tốn tiền,thơi gian,công sức và tình thương.Chó bị "đồng huyết" thì củng có tình trạnh như vậy.Do lương tâm của người bán thôi.Ở Cần Thơ có 2 vợ chồng đó lên tận Sài Gòn mua chó Alaska màu nâu đỏ,giờ nó vẩn sống khỏe mạnh và luôn được ở máy lạnh,ban đêm chở nó đi chơi.Em thì mới mua con Becgie giá 2,8tr ở trại chó nhà anh ở Cần Thơ gần cầu Cồn Khương,lúc mau nó 2 tháng tuổi nặng 4,5kh, e nuôi mới 2 tuần lên thêm 1kg,e cho uống sửa Dielac dành cho bé 4-5 tuổi,thông minh lanh lợi nhưng hay cắn đồ,đi vệ sinh bậy.
Lúc trước ko đủ tiền mua Alaska nên mua Becgie,ai nói gì thì nói nhưng Becgie chỉ số IQ củng ok. Ở cần Thơ có tại chó Bull,Becgie,Bắc Kinh...còn Alaska thì ko biết,nhưng nếu Bác muốn thì tôi sẽ giúp.Tôi ko phải cò đâu nhe.
Cuối lời,mua chó tại tại thì chó phải chất lượng,và nếu có chết thì chủ đó phải thềnh cho Bác 1 con khác hoặc trả tiền lại mới phải.

Xin chia buồn cùng bác,tốn tiền,thơi gian,công sức và tình thương.Chó bị "đồng huyết" thì củng có tình trạnh như vậy.Do lương tâm của người bán thôi.Ở Cần Thơ có 2 vợ chồng đó lên tận Sài Gòn mua chó Alaska màu nâu đỏ,giờ nó vẩn sống khỏe mạnh và luôn được ở máy lạnh,ban đêm chở nó đi chơi.Em thì mới mua con Becgie giá 2,8tr ở trại chó nhà anh ở Cần Thơ gần cầu Cồn Khương,lúc mau nó 2 tháng tuổi nặng 4,5kh, e nuôi mới 2 tuần lên thêm 1kg,e cho uống sửa Dielac dành cho bé 4-5 tuổi,thông minh lanh lợi nhưng hay cắn đồ,đi vệ sinh bậy.
Lúc trước ko đủ tiền mua Alaska nên mua Becgie,ai nói gì thì nói nhưng Becgie chỉ số IQ củng ok. Ở cần Thơ có tại chó Bull,Becgie,Bắc Kinh...còn Alaska thì ko biết,nhưng nếu Bác muốn thì tôi sẽ giúp.Tôi ko phải cò đâu nhe.
Cuối lời,mua chó tại tại thì chó phải chất lượng,và nếu có chết thì chủ đó phải thềnh cho Bác 1 con khác hoặc trả tiền lại mới phải.
Bạn đọc tài liệu nào mà kêu chó ' Đồng Huyết ' cũng bị chết như vậy hả bạn..?????

jojobao

Bạn đọc tài liệu nào mà kêu chó ' Đồng Huyết ' cũng bị chết như vậy hả bạn..?????
Cái ông nuôi chó ở Cần Thơ nói với e chó đồng huyết thì sống sót khoảng 2 tháng là sẽ bị chết vậy. Chứ e hồi đó giờ chỉ nuôi chó Ta,Phú Quốc,Bắc Kinh,Becgie.

O có truyện đấy đâu bạn ạ..Chó ốm là việc chó ốm chết chứ làm sao bảo là do Đồng huyết hay còn gọi là in-breeding bạn ạ..Bạn nên tìm hiểu kĩ tác dụng của in-breeding và công dụng của nó..Chó nhà mình in-breeding nè gần 2 tuổi rồi.^^

arenaboy02

bác ơi cho em hỏi ở Cần Thơ muaem Bull or Becgie ở đâu vậy bác. Em là sinh viên mới xuống Cần THơ học nên không biết, mong bác cho em xin tí thông tin