• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lý do bạn chọn nuôi Siberian Husky?

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y

Nhân việc anh em VP Hà nội sắp Thành lập "Hội Husky siberian và Alaskan", xin mở topic này để các fan của Siberian Husky cùng chia sẻ về kinh nghiệm nuôi, chăm sóc và huấn luyện giống chó yêu quý này.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Tính cách của Siberian Husky

Husky là giống chó thông minh và thích chơi đùa, nhưng cũng rất mạnh mẽ và láu cá. Rất yêu quí gia chủ, có tâm tính vui vẻ như chó con, chúng dễ hòa nhập, dạy dỗ và ngoan ngoãn. Luôn cư xử tốt với trẻ em và người lạ.

Husky không phải giống chó canh gác vì sủa khá ít và yêu mến tất cả mọi người. Mặc dù thông minh nhưng khá bướng bỉnh: chúng chỉ thực hiện lệnh nếu tự nhận thấy là đúng. Vì vậy việc dạy dỗ cần có sự kiên trì và thấu hiểu về đặc tính của lòai chó bắc cực này.

(Trích bản dịch của TaiVenh)

zellkun

Member
em thích husky vì tính cách và dáng vẻ của chúng, con nhà em nó bướng lắm bảo vào chuồng không vào phải trải đệm cho nó no chui tọt vô nằm luôn bảo nó ngồi im nó cứ quay quoắt lung tung :((

mr.an95

Member
Cháu thích Husky ở cái tính và những đặc điểm của nó.có tên lửa trên đầu.:d.Tính cách bướng bỉnh và để nó làm bạn với con Gol nữa. :D.Nhưng h vẫn chưa có điều kiện để mua 1 em Husky.:D.Nhưng cháu nghĩ khi nuôi giống này phải cho chạy và tập thể dục thường xuyên và đc chơi đùa.:D.Và cả đường ruột yếu nên cho ăn phải cẩn thận.:D.

Husky nghịch,hồi nhỏ nghịch cực kì.Đùa dai,không nghe lời,em nghe các anh nói là lớn lên chúng sẽ trầm tính hơn.
Em nuôi 1 bé husky cái( Zin Zin) phải nói là rất tình cảm.Nuôi chó không tránh khỏi những lúc chúng nghịch ngợm cắn phá nhiều quá,phải tát chúng hoặc phạt chúng.Nhưng phạt xong rồi,chúng nhẹ nhàng bò lại,nằm dưới chân mình,nịnh mình bằng cách liếm chân.Em hỏi mọi người là có ai không mủi lòng trước hành động đấy không.:D Yêu thật ý.^_________^

kenvin234

Member
Lý do vì nó lầm lỳ ít sủa (cá tính),còn kinh nghiệm thì mọi người có thể vào mục nhóm chó lao động sẽ có rất nhiều đấy ^^

Lý do chọn nuôi siberian husky điều đầu tiên khẳng định với mọi người vì nó đẹp, ai nuôi chó nếu không phải dân pro nghiên cứu kĩ lưỡng thì đều chơi chó vì mục đích nó đẹp thì mới nuôi, ai nhìn bình thường cũng nghĩ là sói, hoặc chó lai sói, đẹp mà hehe.Còn cún ở nhà quangchienvu nuôi thì khẳng định 1 điều là rất ngoan, đi đứng nằm ngồi điềm đạm lắm, đi đường không cần dây xích hơi nhanh 1 chút chỉ cần nói câu chậm là lập tức chậm lại chờ chủ lên cùng, ăn bẩn gì ngoài đường chỉ cần chỉ tay vào mặt là tự động hóa đá rơi miếng thức ăn bẩn đó ngay, đi thể dục thì cho kéo xe đạp đến đèn đỏ bảo dừng là dừng bảo ngồi là ngồi, bảo chạy là chạy nhanh chậm trái phải là do mình, con đực nhà mình thì chưa sủa bao giờ còn con cái thì khi nào bị người ngoài trêu thì cứ gầu gầu còn không thì cũng im tiếng lắm, chỉ có 1 cái khó khắc phục là khi bé lành tính bao nhiêu thì giờ trưởng thành lại gấu bấy nhiêu cứ gặp chó đực trưởng thành khác là tấn công không kể to nhỏ, chắc có lẽ khi bé bị bắt nạt nhiều. còn vấn đề ăn uống thì ngoan lắm không đòi hỏi...

mewmeo

Member
E thích husky đầu tiên là bởi vì nó đẹp, đẹp dã man. Bé thì xinh như cục bông lớn thì lại hoang dã thu hút . THứ 2 là nhờ nó mà mình tập đựoc tính kiên trì va nhiều thói quen tốt, yêu lắm ý. hic đang phải gửi nó đi xa giờ ngồi luyên thuyên thấy nhớ quá :worried:

eragon216

Iu mấy bé husky quá, nhìn lúc bé như cục lông, lớn thì rất là ngầu, ra trường giá nào em cũng phải mua 1 em:D

kakapham

Member
mình cũng mua husky vì nó quá đẹp,còn kiến thức thìchẳng có j,bi h mới đang tích luỹ dần hihi

K3vin69

Member
Mua vì đã được xem những bộ phim về dòng Husky từ bé và vẫn hâm mộ cho đến tận bây giờ

dieutho

chó Husky phải nói là đẹp dã man í
nhìn cực phong độ, có 1 em ôm ấp thì thích biết mấy :D

Em thích husky vì nó vẻ buồn buồn của nó, ngoài ra con chó đầu tiên của nhà em cũng là husky :(( từ hồi em còn chưa đi học, nhưng nó bỏ đi rồi:(( h nhìn husky nhớ nó quá.Với lại em thích tiếng chó hú nữa. vs lại husky khôn, dễ bảo, chó ta bướng và....ngu ngu thế nào ấy ( sr các bác nuôi chó ta)

BlackWings

Lý do là từ nhỏ luôn mê sói và em này ngoại hình hoang dã y như sói nhưng tính tình lại hiền lành đáng yêu nữa. Thêm nữa ngoài việc nhìn hoang dã mà cộng thêm đôi mắt xanh có cái nhìn lành lạnh nữa thì khiến mình đổ xiêu đổ vẹo.

reno

Lý do chọn nuôi siberian husky điều đầu tiên khẳng định với mọi người vì nó đẹp, ai nuôi chó nếu không phải dân pro nghiên cứu kĩ lưỡng thì đều chơi chó vì mục đích nó đẹp thì mới nuôi, ai nhìn bình thường cũng nghĩ là sói, hoặc chó lai sói, đẹp mà hehe.Còn cún ở nhà quangchienvu nuôi thì khẳng định 1 điều là rất ngoan, đi đứng nằm ngồi điềm đạm lắm, đi đường không cần dây xích hơi nhanh 1 chút chỉ cần nói câu chậm là lập tức chậm lại chờ chủ lên cùng, ăn bẩn gì ngoài đường chỉ cần chỉ tay vào mặt là tự động hóa đá rơi miếng thức ăn bẩn đó ngay, đi thể dục thì cho kéo xe đạp đến đèn đỏ bảo dừng là dừng bảo ngồi là ngồi, bảo chạy là chạy nhanh chậm trái phải là do mình, con đực nhà mình thì chưa sủa bao giờ còn con cái thì khi nào bị người ngoài trêu thì cứ gầu gầu còn không thì cũng im tiếng lắm, chỉ có 1 cái khó khắc phục là khi bé lành tính bao nhiêu thì giờ trưởng thành lại gấu bấy nhiêu cứ gặp chó đực trưởng thành khác là tấn công không kể to nhỏ, chắc có lẽ khi bé bị bắt nạt nhiều. còn vấn đề ăn uống thì ngoan lắm không đòi hỏi...
Nghe bạn kể mà hấp dẫn quá, chó khôn ghê. Dạy đc nó đến mức này chắc cả vấn đề :)

shefu

Nhân việc anh em VP Hà nội sắp Thành lập "Hội Husky siberian và Alaskan", xin mở topic này để các fan của Siberian Husky cùng chia sẻ về kinh nghiệm nuôi, chăm sóc và huấn luyện giống chó yêu quý này.
lúc nào thành lập hội husky thì bác cho em xin 1 chân nhé..e cũng đang nuôi 1 em husky 4 tháng^^..em tên tiến ..số đt của em là:0974623490