• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lông bị vón cục :-?.Giúp em với

l0ve_d0g

Member
Em mới tậu 1 em golden của anh phamvanduc về.Female hơn 11 tháng rồi ^^.Nghịch và béo lắm.Nhưng không hiểu hôm kia em vừa thấy anh ấy tắm cho Bluto(Tên thằng em em đặt) mà chiều hôm qua(Lúc anh ấy mang xuống nhà em) đã thấy bẩn ơi là bẩn,em lại phải tắm tiếp.Nhưng mà có 1 điều em băn khoăn.Vì sao lông của Bluto lại bị vón cục lại cứ như là bị dính kẹo cao su(Rất nhiều chỗ bị vón cục,lông ở 2 chân trước còn vón cục màu đen.Cho em hỏi là phải tắm bằng cách nào mới gỡ lông ra được?Nhìn nó rất mất thẩm mĩ,bẩn.Mong các tiền bối chỉ giúp :p

anh nên cắt bỏ các chỗ lông bị vón cục như vậy sẽ sạch sẽ hơn rồi nó sẽ lại mọc như cũ ấy mà chứ để thế vừa bẩn vừa khiến cún khó chịu

l0ve_d0g

Member
Ak.Cắt đi thì nói làm gì hả bạn.Golden đẹp là ở chỗ lông chân tua tua ra.Cắt đi xấu lắm

bama_boy

Member
Bạn ơi !!! Khi tắm xong , bạn sấy cho lông em nó thật khô , rồi lấy lược chuyên chải lông cho chó mèo , chải đều khắp người là ngon ngay ý mà !!! Với lại mùa này nóng , lại đang là thời kỳ thay lông nên chịu khó thui !!!

mrjackal

Member
Em cứ cắt lông chỗ đó đi, không ngại gì đâu. Tóc người là 1 sợi cứ mọc dài mãi, nhưng lông chó mọc khác, nó sẽ mọc đủ độ dài rồi đến thời điểm thay lông lại tự rụng đi để mọc sợi khác thế vào, cho nên chỗ lông rối, vón cục cứ cắt đi, tránh tình trạng làm tổ cho ký sinh trùng, 1 năm chó thay lông 2 lần nên không sợ đâu, tầm 11 tháng thì cũng đang thay lông mà, em không cắt mà để đó lông mới lại bị rối tiếp vào đấy. Bẩn chắc là do tắm xong không khô, nó lăn lộn dưới đất nên bẩn thôi mà. Nhớ chải lông thường xuyên bằng bàn chải mau, ngày nào cũng chải, vừa sạch vừa đẹp lông