• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

kinh dị việc thiến mèo

kinh dị!kinh khủng!dã man!đó là những gì mình có thể nói được.

sáng nay mình đi chợ,ghé vào quán mua quả dừa khô,mình thấy một con mèo đang nằm dài,rất mệt mỏi.mình hỏi chị chủ mèo đự hay sao mà to quá vậy.chị ấy nói,hôm trước nó còn to nữa,mấy bữ nay thiến nên nó bỏ ăn.

mình hỏi thiến lâu chưa,chị ấy nói đang thiến.
mìmh nhĩ quái lạ,sao mà đang thiến được.thế nên mình hỏi là thiến bằng cái gì,chị ấy nói là lấy dây thun cột lại.trời ơi,mình thấy run bắn người khi nhìn vào.hai viên bi của nó bị cột thun,lòi hẳn ra ngoài,nhưng vẫn dính lại ở đó,hình như bị cột luôn chổ đi tiểu hay sao ấy,nên mình thấy có nước ở đó.nó nằm im re,tỏ vẻ vô cùng mệt mỏi.

mình nói sao không kêu thú y tới thiến mà làm thế này,nó nhiễm trùng chét thì sao,chị ấy nói đâu biết,nghe người ta nói sao thì làm vậy thôi.mình nói là bây giwờ chị nên mang nó tới trhú y,để người ta cắt rời ra,rồi sát trùng vết thương.chị ấy cũng kêu không biết.

mình xót gì đâu luôn,nhìn nó,rồi nghĩ tới con mèo nhà mình,mình thấy thương gì đâu.về nhà,cứ nghĩ tới nó,thế là buổi trưa mình chạy lên,nói là bế nó đi,mình sẽ trả tiền,bà ấy chần chừ mãi.

mang được nó tới nơi,ông bác sỹ kêu trời,vì thật sự nhìn vào đó rrất kinh khủng,ông ấy còn noi là sao mày đẻ ra kiếp mèo cho khổ vậy!ông ấy kêu mình và chị ấy giữ nó để ổng làm,chị ấy nói lỡ nó cắn thì sao,ông bác sỹ bảo cắn thì chích ngừa.vậy là chị ấy giữ hai chân sau,mình giữ hai chân trước và đầu nó.vừa mới động dai vào đó,nó rú lên,giãy giụa.mình thật sự rất hoảng sợ.cũng may là làm chỉ khỏang 3 phút thôi,nên con mèo cũng không phải đau đớn nhiều.mình móc tiền ra trả,mà tay run không cầm được tiền thối.về đến nhà,mình vẫn run.thật sự mình cũng chẳng hiểu mình run vì cái gì nữa.

chỉ có 20 ngàn thôi,chứ có bao nhiêu đâu,mà sao người ta không làm,cứ phải buộc thun làm gì cho đau đớn.mình thật sự thấy căm ghét họ.nuôi mèo hay chó thì phải có trách nhiệm chứ

fanh_xinh

Member
đọc bài của bạn mà rùng cả mình.Nhiều lúc không hiểu làm sao con người lại có thể dã man và vô tâm như vậy.Thật đáng thương cho con mèo.tình hình của nó bây giờ thế nào rồi bạn?

mang nó về nhà,nó không đau nữa bạn ạ.bác sỹ sát trùng rất kĩ.tới bay giwò mình vẫn thấy run,vì cái gì không hiêu.may mà mang nó tới sớm,chứ nó bị nhiễm trùng rồi,để ráng,chắc nó chết mất thôi

không yêu thương mà còn ngu dốt thì không gì khốn nạ bằng, tội nghiệp con mèo đó

phamhiep

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
mình hiểu bạn run vì điều gì,nỗi đau của chú mèo cũng như nỗi đau của 1 người bạn.Cám ơn bạn thật nhiều.

keimoon

Member
không còn lời nào để nói nữa. Nếu mà cảm thấy không chăm sóc được, không yêu thương được thì còn nuôi làm gì cho khổ đời nó.
Kể cả không hiểu biết đi chăng nữa, nhìn nó thế mà không động lòng? con người là loài ác nhất

kim thao

Bạn cũng tốt bụng () quá. Nếu không có bạn chắc nó cũng toi đời rồi. Người ta nuôi gì mà kì () quá đi.

nh0kkUn

Member
:O... Ác độc, nghe người ta nói mà cột vào ** em nó, Ông nội ơi ==!.
CŨng may là có bạn đó, không biết nếu không có thì sẽ ra sao nữa đây :-SS

eo ơi,papa minh bảo chuẩn bị đem bé miu đi thiến cho nó hiền và béo lên,đọc vậy tự nhiên thấy ghê quá.ngày trước papa mình tự thiến con chó nhà,loay hoay không biết thế nào nen con chó bị chảy nhiều máu quá nên... luôn.khổ thân lắm

kemkẹo

Member
Đúng là bọn ngu dốt, nuôi thì nuôi cho tử tế làm khổ một kiếp làm mèo
Lúc nào em cũng nghĩ trong lòng bé mèo của mình cũng như 1 thành viên trong gia đình, tính tình hệt như trẻ con vậy, lúc nào cũng nghĩ một đứa trẻ mà bị đối xử như thế thì sẽ ra sao, nó đâu biết nói biết khóc còn đáng thương hơn 1 đứa bé vậy.........đấy là em xót xa khi mẹ đòi buộc kem kẹo của em vào ko cho chạy nhảy lung tung, thế mà còn những chuyện như thế này thật không dám nghĩ tới mà rơi nước mắt

ngudaymuon

Active Member
Đúng là nhiệt tình cộng ngu dốt là phá hoại :(. Đối xử với nó vậy mà cũng nuôi, không nuôi được cho quách đi, bán đi cũng được. Nghĩ mà phẫn uất, đời sao vẫn còn những chuyện như thế này sao? Thế kỉ bao nhiêu rồi?
Thử gọi chồng ba ta ra rồi buộc cái ấy cảu chồng bà ý vào xem ông ta cảm thấy sao mà làm vậy với con mèo? Cho đáng đời đi, ức quá.:wall::wall::wall::wall::wall:

em mèo ấy koẻ rồi bạn ạ.nhưng thấy mình,nó chạy mất,chắc nó nghĩ,mình là nguyên nhân làm nó đau đớn,vì thật sự lúc bác sỹ cắt cấi đó,nó la hét,dãy giụa kinh khủng lắm.kệ.miễn là nó khoẻ là được các bạn nhỉ?

ở đây có nhiều người vẫn thiến như vậy đó,vì đối với họ,chó hay mèo,chỉ là súc vật,nó chết thì ăn!

các bạn chua thấy cảnh,một con chó bị xe tông nát bét,mà họ ra giành nhau mang nó về đến nỗi đấnh nhau.

hồi con bi của mình bị tông,mình đã vác dao ra mới lấy được thân thể nó,về hì hục đào mộ chôn,người ta nói mình bị tâm thần.kệ.miễn là con vật yêu thương của mình không vào mấy cái mồm thối ấy là được.

họ thấy quần áo mình có lông chó mèo,cũng nói.ở mình,những người yêu thương chó mèo,bị cho là điên các bạn ạ!

nói chung cũng chẳng trách họ được.mỗi người mỗi suy nghĩ mà.chỉ thấy tội cho những con vật mà thôi

toiyeuchomeo

Thế gian đầy những người nhẫn tâm thì sao khá nổi!
Tôi xin chia sẻ với bạn nỗi buốn và uất ức đó.

Cún Mèo

Member
Cảm ơn bạn thật nhiều nhé.

Bạn thật là người có tấm lòng.

Càng nhiều người như bạn, tệ nạn kinh khủng đó sẽ giảm dần đi.

ngoc tram

Member
mình là mem mới, đọc bài này của bạn viết thấy tội nghiệp nó quá, đúng là bác ý thiếu hiểu biết,cũng may là đã dc di bác sĩ thú y,giả sử ko có bạn ở đó và không đưa đi bác sĩ, thì con mèo sẽ thế nào, nghĩ mà tội nghiệp nọ quá, hic hic

Phu Dung

Moderator
Cảm ơn bạn. Tấm lòng của bạn thật là đáng quí. Người xưa nói "Kỷ sở bất dục, vật ư thi nhân" (việc gì mình không muốn xảy ra cho mình thì đừng bao giờ làm cho người khác) nhưng có bao nhiêu người hiểu và làm được theo đạo lý đó.

ohcuey

Member
Nếu ở một số nước như Thuỵ Sĩ, bà chủ của chú mèo này có thể phải hầu toà và chịu án phạt tù hoặc tiền rất lớn với việc làm kinh khủng này.

Thụy Sĩ hiện là một nước nổi tiếng về bảo vệ động vật. Nước này mới đây đã đưa việc bảo vệ “phẩm giá” cây cối vào hiến pháp và năm ngoái thông qua luật quy định quyền của các vật nuôi, như quyền riêng tư của cá vàng hay quyền sống theo bầy của heo.

chuyện gì cũng có thể sảy ra mọi người ạ.

không biết đã có ai chứng kiến cảnh người ta giết một con vật chưa.giết chó thì treo hai chân sau lên cắt cổ hoặc dùng vật cứng đập vào đầu.

giết mèo thì cầm hai chân sau,rồi nện đầu nó vào tường

giết bò thì dùng búa tạ,đập vào đầu

giết heo thì chích điện,hoặc đập đầu,hoặc cắt cổ.

đặc điểm chung là những con vật trước khi bị giết đều bị bỏ đói,với lí do là để sạch ruột và cũng để đỡ mất công làm lòng.những con vật trước khi chết,đều kêu gào,hay vô cùng buồn bã.nhìn những ánh mắt của chúng,tôi không thể nào nói chúng không biết gì.

vẫn biết đó là quy luật sinh tồn,vẫn biết nếu một loài mà sinh sôi quá nhiều sẽ đe doạ sự sống của nhiều loài khác.nhưng cách giết chúng sao mà tàn nhẫn,đau đớn quá.

chẳng lẽ không có cách nào cho chúng ra đi em ái nhẹ nhàng hay sao?làm kiếp con vật,đã là khổ quá rồi,sao không cho chúng chết một cách nhẹ nhàng hơn?lại có thể giảm đi tội nghiệt nữa chứ.tôi mong rằng,một ngày nào đó,sẽ rất gần thoi,những con vật ấy sẽ có được cái chết không đâu đớn thế này