• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe cặp Rùa Núi Vàng !

Chào các bạn ! Đây là cặp Rùa Núi Vàng mới của mình. Hai em mới về được 1 hôm nhưng nghịch khủng khiếp :D Mình phải khó khăn lắm mới chụp được ảnh của 2 em vì chúng bò liên tục Đây là ảnh của 2 em nó
Hai em nằm cạnh nhau:

Em đực yếm lõm

Em cái yếm phẳng

Âu yếm nhau

rùa dẹp lắm!
bác mua ở đâu và bao nhiêu 1 em vậy?
em cũng đang muốn nuôi 1 em như vậy!

rùa dẹp lắm!
bác mua ở đâu và bao nhiêu 1 em vậy?
em cũng đang muốn nuôi 1 em như vậy!
Rùa bạn có thể mua ở chợ ĐX, cửa hàng Tâm Thu. Còn giá thì cũng tuỳ thuộc vào độ lớn của rùa nữa. Cặp này mình mua 600k.
Bạn chuẩn bị thi ĐH đúng không ? Chúc bạn thi tốt nhé ! Năm nay mình lại đi trông thi ĐH, nhưng mình trông thi khối D, bạn thi khối A đúng ko. Cố gắng nhé ! Chào thân ái và quyết thắng ! :D

vâng đúng là em đang chuẩn bị thi ĐH
em định thi xong sẽ đi mua 1 con rùa vê nuôi để đợi kết quả thi ĐH
vậy bác cho em hỏi luôn có con rùa cạn nào ở đó giá khoảng 100K ko ạh?

vâng đúng là em đang chuẩn bị thi ĐH
em định thi xong sẽ đi mua 1 con rùa vê nuôi để đợi kết quả thi ĐH
vậy bác cho em hỏi luôn có con rùa cạn nào ở đó giá khoảng 100K ko ạh?
Ở đó có khá nhiều loại rùa và kích cỡ to nhỏ khác nhau. Giá khoảng 100k thì bạn chỉ có thể mua con nhỏ nhỏ cỡ bàn tay thôi. Nếu bạn cần giúp đỡ gì thì cứ gọi mình :)

bác ở đâu ạh?
vì em cũng ko biết nhiều lắm về rùa(chỉ biết phân biệt rùa nước với rùa cạn thôi)!
nên cũng ko biết mua như thế nào cho hợp lý.
em cảm ơn bác rất nhiều!
ah` quên nick yahoo của em là:trantung0710
có gì mình nói chuyện bằng yahoo cho tiện bác ạh!

catsamac

Member
Rùa của bác không phải rùa núi vàng đâu mà là rùa núi nâu

Rùa núi vàng nè, loại này

http://vncreatures.net/chitiet.php?page=2&loai=1&ID=5088

Tình trạng:
Rùa núi vàng hiện còn số lượng rất ít do bị săn bắn nhiều và thiếu môi trường sống thích hợp. Mức độ đe dọa: Bậc V.

Đề nghị biện pháp bảo vệ:

Cấm săn bắt để ăn thịt và mua bán trao đổi, cần tổ chức nuôi.

Thích ăn hoa quả !

Hôm nay 2 em rùa đã ăn rùi :) Các em rất thích ăn hoa quả. Bữa trưa các em ăn vải, bữa tối các em ăn dưa hấu. Rình mãi mới chụp được mấy tấm hình đẹp đẹp của các em post lên cho các bạn xem

catsamac

Member
Rùa theo quan niệm phong thuỷ thì là một trong tứ linh. Khi nuôi phải cẩn thận không được để nó chết. Cũng có khi nó tự nhiên chết - đó là điềm báo trước một việc xấu. Có nghĩa là phong thuỷ nhà bạn không đúng, có nhiều khí yểu đến mức một con vật thuộc loại linh thú còn không nuôi được nên chắc chắn người sống ở đó phải cẩn thận đề phòng. Thường thì nuôi rùa để phá các thế phong thuỷ xấu!

Theo sách - bạn chỉ tham khảo cho vui thôi nha! Mình cũng rất thích nuôi rùa mà có hai con chó rồi ! Sợ nó đấm đá con rùa hoài thì tội nghiệp lắm!

Rùa theo quan niệm phong thuỷ thì là một trong tứ linh. Khi nuôi phải cẩn thận không được để nó chết. Cũng có khi nó tự nhiên chết - đó là điềm báo trước một việc xấu. Có nghĩa là phong thuỷ nhà bạn không đúng, có nhiều khí yểu đến mức một con vật thuộc loại linh thú còn không nuôi được nên chắc chắn người sống ở đó phải cẩn thận đề phòng. Thường thì nuôi rùa để phá các thế phong thuỷ xấu!

Theo sách - bạn chỉ tham khảo cho vui thôi nha! Mình cũng rất thích nuôi rùa mà có hai con chó rồi ! Sợ nó đấm đá con rùa hoài thì tội nghiệp lắm!
Hì hì, bạn cũng có quan niệm rất giống mình về nuôi rùa theo phong thủy. Mẹ mình cũng đã đọc sách về phong thuỷ nói nuôi rùa có thể tìm được huyệt vị tốt trong nhà dựa vào giác quan thứ 6 của con rùa. Khi con rùa đã tìm được huyệt vị tốt nhất trong nhà thì nên đặt một bể nuôi cá vàng tại đó. Như vậy thì tài lộc sẽ đến với gia đình. Đó là những gì mình đọc được từ sách :)