• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khi nào Việt Nam mới có cuộc đua bồ câu như vậy?

Chấn PG

Member

Hy vọng một ngày nào đó anh em mình và những anh em khác nữa sẽ có cuộc thi chim với số lượng chim khổng lồ như vậy $-) $-) $-) $-) :beer:beer:beer:beer:beer:beer

Trong số những con này con nào sẽ bay qua lãnh thổ Việt Nam đây :-bd :D >:D< =)) =)) =))

seal203

Member
CHấn này không để anh em ngủ yên giấc à, cứ post bài kiểu này nữa thì mod ban nick đi :(

Nhìn khủng hoảng thiệt y như 1 đàn én bay về tổ vậy ,nếu muốn như vậy thì 1 người trên DĐ nuôi cở 500/c là có thề thả giống như vậy được rồi :D hoặc nuôi như a truongdx cũng được :p

Hy vọng một ngày nào đó anh em mình và những anh em khác nữa sẽ có cuộc thi chim với số lượng chim khổng lồ như vậy $-) $-) $-) $-) :beer:beer:beer:beer:beer:beer

Trong số những con này con nào sẽ bay qua lãnh thổ Việt Nam đây :-bd :D >:D< =)) =)) =))
:D:D:D hy vọng một ngày không xa :love struck::love struck::love struck:

hy vọng này coi bộ hơi lâu àh tình hình các ae có chim thả không tơi 1000/c thì coi bộ hơi lâu àh ae tranh thủ nhập chim thêm nha :D hy vọng vẩn là hy vọng .:p

Mình xin đóng góp ý kiến là mặc dù số lượng chim tham gia không bằng nước ngoài nhưng vời trường hợp của hội chim đua VN hiện giờ mình có thể đua với hình thức One Loft Race có nghĩa là mọi người đều gởi chim con cho 1 người nuôi và huấn luyện như vậy thì tất cả mọi người đều công bằng. Trong lúc huấn luyện thì mình sẽ cử ra 1 người để đi thả chim. Một chút ý kiến cho diễn đàn.

Mình xin đóng góp ý kiến là mặc dù số lượng chim tham gia không bằng nước ngoài nhưng vời trường hợp của hội chim đua VN hiện giờ mình có thể đua với hình thức One Loft Race có nghĩa là mọi người đều gởi chim con cho 1 người nuôi và huấn luyện như vậy thì tất cả mọi người đều công bằng. Trong lúc huấn luyện thì mình sẽ cử ra 1 người để đi thả chim. Một chút ý kiến cho diễn đàn.
Mỗi người có mỗi cách nuôi khác nhau không ai giống ai nên không thể gởi 1 người được :not talking:với lại nếu lở người nuôi giùm không thích mình thì không huấn luyện như ý mình :at wits end:nên việc gởi chim cho 1 người nuôi là 1 gian đoạn khó có thể được như theo ý được :cool::cool:

Chấn PG

Member
Mỗi người có mỗi cách nuôi khác nhau không ai giống ai nên không thể gởi 1 người được :not talking:với lại nếu lở người nuôi giùm không thích mình thì không huấn luyện như ý mình :at wits end:nên việc gởi chim cho 1 người nuôi là 1 gian đoạn khó có thể được như theo ý được :cool::cool:
Đã bầu ra 1 người nuôi duy nhất khi các anh em gửi chim thì nhất định người đó phải được tin tưởng, không tin tưởng thì đã không bầu người đó để gửi chim rồi MULG.:sleepy::sleepy::sleepy::sleepy:

haohao

Member
Ý kiến này rất hay, những người không có chỗ thả như mình có thể tham gia cùng. Thân.

Đúng vậy, đây là đam mê thì chúng ta nên đừng nên nghi ngờ lẫn nhau thì mới hi vọng có đươc 1 hội bồ câu đua đàng hoàng. Bạn nào không thật lòng thì thời gian sẽ trả lời thôi, bạn MULG đừng lo nhé.