• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

k biết con Tôm nhà mình bị gì mà nổi 1 nốt đỏ khá to trên người

mng xem giúp em Tôm nhà mình bị bệnh gì mà người nổi nốt đỏ khá to, có 1 nốt thôi ạ, e mới fát hiện ra hôm nay, ăn uống bt k thấy có vấn đề gì. K biết đây là gì :(

dat ma

ok

cho mình hỏi bạn đã chữa được cho con Tôm chưa vậy? m cũng có 1 chú chó có hiện tượng giống như vậy? hỏi bạn để có cách chữa hiệu quả

bạn chụp hình hơi nhỏ và mờ, nếu được xem kỹ hơn thì tốt, Nhưng theo mình là chó nhà bạn bị u nang biểu bì. bệnh này thường xuất hiện trên các giống chó có xoáy. Một khi chó phú quốc, hoặc xoáy thái bị dính bệnh này thì bạn nên loại bỏ nó, đừng giữu lại làm giống vì bệnh này có khả năng di chuyền. Bạn đọc cách chữa trị tại đây nhé >>> Chó bị u nang biểu bì | Bệnh u nang biểu bì ở các dòng chó xoáy lưng