• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kết quả của 1 chuyến đi thú vị!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Sau 1 thời gian tham quan các trại Bully, so sánh, đặc biệt là Bully Show 2009, cuối cùng mình đã quyết định chọn những em sau đây!

1. Biz Clone ( Đực - 1st pick của Biz Markie vs 2X Remy's daughter, cháu nội T.I vs Banshee, Chắt của GUNNY ). Con này hiện nay khoảng hơn 3 tháng tuổi đang ở Mỹ sẽ được trình diện trong thời gian sớm nhất.
Vài hình ảnh em nó chụp lúc 2 tháng tuổi, mời anh chị xem nhé:

Hình cua bố nó ở phía dưới nhé!

2. Tiếp theo là 1 em cái hơn 1 tuổi(con của Anubis và Bella, và là cháu nội của PACO - Suarez kennel ). EM này chủ giữ lại làm giống và đã cho phối với JUICY ( 1 trong những đứa con ưu tú của VIPER ). Nên em này sẽ về đến Việt Nam khi có kết quả!

Em chỉ có 2 hình em chụp em nó, mong anh chị em thông cảm sẽ up thêm hình khi nó về đến Việt Nam.

Em nó là em đang ngồi đây ạh

Và hình của JUICY chồng của em nó, JUICY có 1 cái đầu rất ấn tượng.

Biz Cha:

Ông nội T.I và Bà nội Banshee

3. Và cuối cùng là 1 em gái 8 tháng tuổi ( là con của H3 vs Blaze of Ruckus, cháu nội của Heff ). Mình chỉ có 1 hình của em nó và chụp không được rõ lắm do em nó nhìn lên, mong anh em thông cảm.

Em này màu Fawn, và do mình muốn có nhiều dòng máu khác nhau sau này và em này mới bỏ đợt salơ đầu nên mình đã gởi nuôi tại 1 trại mà minh chọn con đực cũng màu giống em nó. Hy vọng sau này có được 1 lứa giống màu cha nó. Cha nó là con đực đoạt giải nhất mọi lứa tuổi ( Best of show ) kỳ thi vừa rồi. Ở ngoài con đực này đầu thủ và thân mình rất to và cân đối. Hình em nó nhỏ xíu bên góc trái, chỉ thấy 1 phần nghiêng. Do hình chụp em nó bi hư mong anh em thông cảm, sẽ up sau.

Chào thân ái và đoàn kết.

BIG DOG

Member
Những sự lựa chon của C đều rất tốt.
Nguồn GEN phong phú sẽ là cơ sở rất tốt để phát triển lai tạo bully sau này.
Chúc mừng C đã có một chuyến đi rất thành công.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@ BIG DOG: Cám ơn bạn! Một trong những lí do Chinh muốn lấy nhiều nguồn gen là vì qua chuyến đi vừa rồi Chinh mới tìm hiểu được là luật của Thái không cho nhập Bully - Pitbull và tất cả chó nhập của ho đuơc trả 1 khoản tiền "phí" rất cao và đặc biệt phải quen biết với người làm thủ tục đó để qua được cửa khẩu. Vì vậy nếu sau này mình muốn đem những con cái trở lại sẽ gặp trở ngại rất lớn nên mình mới gởi lại. Đó cũng là lí do tại sao những con nhập về Thái thường có giá cao hơn rất nhiều những con được sinh ra tại Thái. ( tiền ship + tiền "phí" )

@Dungseven: xin cám ơn. Lửa của bully nhập vào mình cũng từ lâu rồi, từ khi còn đi du học nhưng khi đó điều kiện không cho phép. Tới khi thấy được anh Sơn-Ly Giang nhập từ Thái thì mình lại bắt đầu nhen nhóm hy vọng.

Bully

Member
Mấy ae ở saigon chiu chơi thật, ở hanoi dòng bully này còn chưa biết đến. Đợt này đi thái e cũng có dự định mua 1 e cái, biết a rất am hiểu về dòng này nên mong a cho 1 vai lời gop ý. xin tiện cho e hỏi về mấy trại Bully o thailand luôn, e chỉ đi được 5 ngay nên sợ ko đủ thoi gianm nếu a biết được trại nao co bully cái đpj thì giúp e nhe. Có gì cho e cám ơn trước

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@ Bully: Rất am hiểu thì mình không dám bạn àh, mình chỉ bỏ thời gian tìm hiểu nhiều như bao người đam mê khác và học hỏi các vị tiền bối đi trước như anh Sơn-Ly Giang v.v..
Với số tiền như bạn nói và khoảng thời gian 5 ngày mình chắc là bạn sẽ tìm được con như ý. Nhưng bạn nhớ là do đi lẻ nên tiền phòng + taxi và những thứ linh tinh khác sẽ rất mắc đấy nhé. Sau đây là 1 vài ý kiến của riêng mình cho bạn lựa chọn.
1.Parkway: Hiện này đang có 1 bày chó con khoảng hơn 2 tháng tuổi bạn có thể ghé ngay trong ngày vì nó nằm tại Bangkok.
2.Patriot: Phải khoảng 2 tháng nữa mới có chó SOLJAH BOI vs ROXY ----- JAHEAD vs NICA cả 2 cặp đều có chó con sau 2 tháng
3.Say Bull Camp: đang có 2 em cái tầm ngoài 3 tháng tuổi rất đẹp nhưng ngày hôm qua 7-5 Squires đã về lại Mỹ nện bạn chỉ có thể liên lạc qua mail.
4Willie kennel: Ở đây rất nhiều chó, nhưng mình không được ưng ý lắm vì những tháng nóng vừa rối chó không được vô phòng lạnh nên biếng ăn ---> hơi ốm. Nhưng nếu bạn muốn thì có thể mua được những em rẻ ở đây vì chủ trại đang muốn thanh lí bớt chó ( gần 50 con ) và vì không có thời gian chăm sóc do con ông ta bị ung thư máu. Rất nhiều con từ 3-4 tháng tuổi.
5.B.B.Crew: Họ cũng vừa có 1 đàn chó con tầm ngoài 1 tháng, đàn này mình không được tận mắt xem vì nằm ở 1 trại B.B khác, nhóm của họ gần 30 trại.

Chỉ vài suy nghĩ của mình về những trại mình thấy là tiếng tăm ở Thái, còn những trại khác mình đi hoặc là không có chó gì hoăc là chó không đẹp vì họ chỉ nuôi vài ba con. Hy vọng nó sẽ bổ ích cho bạn trong chuyến đi này, chúc bạn may mắn và thành công. Hy vọng làng bully sẽ lại có thêm những em đẹp.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Xin gởi đến các anh chị hình ảnh của Biz Clone trước khi em nó đi giải phẩu tai:

Còn tiếp....

Chào thân ái và đoàn kết

LION_2009

Active Member
Bạn

Rất nhiều AM BULLY lúc nhỏ đôi tai không được cân đối lên . Giải pháp cắt tai được đưa ra để giải quyết về thẩm mỹ cũng như độ ngầu của chúng . Nhưng giải pháp đó rất hữu hiệu . Hiện nay nó cũng trở thành mốt cũng như thị yếu của người nuôi dòng này bạn nhỉ . Chúng cũng như rot cắt đuôi nghe nói đuôi rot hay bị gẫy . Nhưng bây giờ rot nhập thường hay để đuôi . Có những con cũng rất đẹp . Nhưng có những con không đẹp đuôi cong như chó ta .
Mình nói đây cũng chỉ là trao đổi không khen chê mong bạn bỏ qua .

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@LION_2009: Mình nghĩ cắt tai là để tăng độ ngầu của em nó bạn ạ! Và vì thế hầu hết bully *** được cắt tai nhưng cũng có nhiều con họ để luôn tai và nuôi như vậy ( hầu hết là những con cái ).
Còn về Rott thì mình không rành lắm, mình được nghe nói là hiện nay Rott cắt đuôi đã không còn được chuộng và đó là 1 trong những tiêu chuẩn mà họ loại không cho đi thi ( không biết có chính xác không ). Nhưng nếu mình có nuôi Rott thì mình cũng thích cắt đuôi hơn (sở thích riêng của mình).

Chào thân ái và đoàn kết

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
@LION_2009: Mình nghĩ cắt tai là để tăng độ ngầu của em nó bạn ạ! Và vì thế hầu hết bully *** được cắt tai nhưng cũng có nhiều con họ để luôn tai và nuôi như vậy ( hầu hết là những con cái ).
Còn về Rott thì mình không rành lắm, mình được nghe nói là hiện nay Rott cắt đuôi đã không còn được chuộng và đó là 1 trong những tiêu chuẩn mà họ loại không cho đi thi ( không biết có chính xác không ). Nhưng nếu mình có nuôi Rott thì mình cũng thích cắt đuôi hơn (sở thích riêng của mình).

Chào thân ái và đoàn kết
chào bạn Daddy_C ! bên Rott không cắt đuôi là do tính nhân đạo của hiệp hội vì họ muốn để cái gì sinh ra tự nhiên thì cứ để nó tự nhiên, tuy nhiên theo mình thì mỗi kiểu đều có vẻ đẹp của nó, riêng về bản thân mình thì thấy để đuôi nhìn Rott di chuyển cân bằng hơn vì đuôi cũng có tác dụng tạo độ cân bằng cho cơ thể .

bác Daddy_C dạo này đầu tư cho bully mạnh quá , hy vọng không bao lâu phong trào Bully sẽ nhân rộng và phát triển mạnh, cám ơn những người như bạn, anh sơn ly-giang và những người đam mê Bully đã tạo ra sân chơi mới về Bully cho những người hâm mộ giống chó này được chiêm ngưỡng những chú chó đẹp. thân chào

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@ anh sonnguyen: Cám ơn anh những lời đông viên, đầu tư mạnh thì chắc anh trêu chọc em rồi vì so với những bậc tiền bối đi trước như anh, anh Sơn-Ly Giang, và nhiều anh bên hội GSD thì những gì em làm vẫn chỉ là tiểu bối anh ạ. Nhưng rất cám ơn anh vì những lời động viên chân thành!
Còn về Rott thì em bó tay, đó chỉ là những nhận xét mang tính chủ quan và sở thích riêng của em thôi. Nhưng em nghĩ khi nước ngoài họ đã quy định như vậy thì chắc phải có lí do của nó, vì họ đi trước mình rất nhiều về mọi mặt đúng không anh.

BIG DOG

Member
Update hình tiếp đi C. Em này nhìn bây giờ mới hơi ngầu thôi chứ cắt tai xong là thành badboy ngay:nailbitting:
Không đi sẽ không thành đường, rất ấn tượng với sự quan tâm đầu tư cũng như định hướng của C.
Thân

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Mình xin bật mí một thông tin mới nhất mình mới nhận được từ 1 anh bạn từ Hà Nội, nếu không có gì thay đổi sẽ có thêm 1 em bully (cái) sẽ góp mặt vào sân chơi bully HN cũng như Việt Nam nói chung trong thời gian sớm nhất. Xin để dành chi tiết cho chủ nhân nhé!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Update....

Nếu không có sự cố ngoài dự kiến thì SNOOPY sẽ cập bến sau 40 ngày nữa. Mời các anh chị thưởng thức hình mới nhất của em nó và chồng của em nó JUICY ( VIPER son), 2 em nó đã đuợc phối vào các ngày 9,11,13 tháng 5. Nhưng mình nghĩ không tiện up hình lên đây mong các anh chị thông cảm nhé.
SNOOPY

Và hình JUICY chồng em nó - Con của VIPER

Còn tiếp....

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Update...

Nếu không có gì thay đổi ngoài dự kiến thì sau đúng 40 ngày nữa SNOOPY sẽ cập bến Việt Nam. SNOOPY đã được phối với JUICY (con của VIPER) vào các ngày 9,11,13/tháng 5. Xin cập nhật vài hình ảnh mới nhât của 2 em nó.
SNOOPY

Còn tiếp...........

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Update....

Mình xin cập nhật vài hình ảnh mới nhất của SNOOPY (ANUBIS x BELLA), em nó đã đuợc phối với JUICY ( VIPER x INFAMOUS CC) vào các ngày 9,11,13/5. và nếu không có thay đổi đột xuất em nó sẽ về đến trong 40ngày nữa

còn tiếp.....

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Update...

JUICY, hình mới nhất của chồng em nó.

Còn hình phối của 2 em nó thì cho mình miễn tải lên diễn đàn nhé!

hungvu

Member
ôiiii thèm quasssssssss:drooling::drooling::drooling:. để e gọi điện cho đại sư huynh HTY xem hè này thế nào liệu có sắp xếp đi Thái đựơc khôgn để bám càng. (chắc đủ xiền đi du lịch thôi. nghèo khổ thế đấy$-))

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Kết Quả

Vậy là sau bao ngày khắc khoải,hồi hộp chờ đợi, trải qua những thủ tục ruờm rà ( chắc bị hành vì không qua dịch vụ )và 2 lần huỷ chuyến hàng gởi cuối cùng thì BIZ CLONE, (nếu không lầm thì có thể nói là em American bully từ Mỹ đầu tiên) cũng về đến Việt Nam ở chuyến thứ 3. Nhìn ở ngoài em nó còn gấu hơn là trong hình nữa, mình sẽ cập nhật hình ảnh cho các bạn và anh chị sớm nhất.

Bước tiếp theo sẽ là em SNOOPY tại Thái Lan của mình, nếu không có gì trục trặc thì ngày 25 này mình sẽ có kết quả siêu âm của em nó. Hy vọng mọi chuyện tiến triển tốt đẹp.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Sau khi có kết quả hôm qua 27-6 Snoopy đã về đến Việt Nam với cái bụng khoảng 7 em! Như vậy là em thứ 2 trong dự định phát triển dòng bully tại Việt Nam của mình đã cập bến. Mình sẽ cập nhật ảnh của em nó cùng với gia phả của bầy con trong vài ngày tới.

Chào thân ái và đoàn kết

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Sau khi có kết quả hôm qua 27-6 Snoopy đã về đến Việt Nam với cái bụng khoảng 7 em! Như vậy là em thứ 2 trong dự định phát triển dòng bully tại Việt Nam của mình đã cập bến. Mình sẽ cập nhật ảnh của em nó cùng với gia phả của bầy con trong vài ngày tới.

Chào thân ái và đoàn kết