• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kính mong ace chỉ dẫn cách nuôi cún nhỏ

nab2195

Dịch giả Vietpet
Cún con xin kính chào cả nhà!
Hôm nay nhà em mới bắt bé cún này. Bé cún là nam, đc 2 tháng tuổi, khi bắt về rất khỏe mạnh, nghịch ngợm và háu ăn!

Nhà em rất mong ace có kinh nghiệm nuôi cún nhỏ, bác sĩ Greenvet chỉ bảo cho cách nuôi đúng và bước đầu phải tiêm phòng nhg gì cho bé cún đc đảm bảo sức khỏe cho hiện tại và sau này!

Bé cún xin chào ạ!

Nhà bé cún xin chân thành cảm ơn và mong nhận được hồi âm!

nab2195

Dịch giả Vietpet
Cún của bạn cũng dễ thương quá, nhà tớ cũng có một cô cún màu lông như vậy, nhg cũng lớn rồi, hình đây bạn, có thể cún bạn lớn lên trông cũng sẽ sêm sêm như vậy đó!

ngamaica

Member
Xin chào, mình có thể cho bạn những lời khuyên thế này: Cún con cần được giữ ấm khi trời lạnh nhất là về đêm, tránh gió lùa, cho ăn uống hợp lí (ăn vừa đủ, cho ăn nhiều lần trong ngày). Sau 5-7ngày kể từ khi về nhà mới (từ nhà chủ của nó về nhà bạn) bạn tẩy giun cho cún (liều 110mg Mebendazole/kg thể trọng -thuốc tẩy giun của người đấy bạn ạ). Sau 5-7ngày tẩy giun, chó hoàn toàn khoẻ mạnh thì bạn mang chó đi tiêm ngừa ở bất kì BSTY nào mà bạn biết. Ở đó, BSTY sẽ tư vấn cho bạn là cún của bạn cần được tiêm những bệnh gì, qui trình ra sao và bạn nhớ làm theo lời dặn của BS nhé! Nếu bạn muốn tham khảo, xin mời bạn và chuyên mục Truyền nhiễm, ở đó có một số vấn đề bạn nên tham khảo do BSGV viết. Và để giúp cún của bạn có được miễn dịch an toàn thì sau khi tiêm ngừa xong bạn nên chăm chút cún của bạn như những ngày cún mới được mang về (gữ ấm, ăn uống đủ chất, không tắm trong vòng 7 ngày). Chắc chắn bạn sẽ có một chú cún khoẻ mạnh và lanh lợi thôi bạn ạ ! Thân chào bạn.

LUFAN

Xin chào, mọi người cho mình hỏi lam sao để chihoa không bị muỗi đốt ở ngay trán,*(nó được 2 tháng rồi)

nab2195

Dịch giả Vietpet
Cảm ơn bạn ngamaica nhiều nhé, mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn :)