• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky nhốt trong chuồng la lối um sùm

kimtin

Em mới nuôi 1 bé husky đc 4 tháng tuổi, mới đc cái chuồng nhưng nhốt bé vào thì nó cứ la suốt đêm không ngủ đc, mong mọi người giúp đỡ

Em mới nuôi 1 bé husky đc 4 tháng tuổi, mới đc cái chuồng nhưng nhốt bé vào thì nó cứ la suốt đêm không ngủ đc, mong mọi người giúp đỡ
Có thể do em ý chưa quen chuồng. Bạn nên dùng thức ăn hay trò chơi yêu thích j đó để dụ em ý vào chuồng, để em ý thấy rằng chuồng là 1 nơi an toàn và có lợi cho em ý vì được ăn, được chơi. Sau khi em ý đã chịu khó vào chuồng thì bạn có thể đóng cửa chuồng 1 lúc, rồi dần dần tăng thời gian lên. Nói chung phải đảm bảo rằng việc ở chuồng là 1 trải nghiệm tích cực đối với em ý là em ý sẽ yêu chuồng ngay thôi ;)

kimtin

Cho e hỏi thêm :
1/ Làm sao để dắt cún đi dạo bằng xe , vì mình leo lên xe thì nó ngồi xuống và ghị lại, còn đi bộ thì bình thường.