• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky bị giãn dây chằng

namnguyen13

Husky nhà mình được 9 tháng tuổi, thời gian vừa rồi bé hay co chân trái sau, đi khập khiễng, mình có đưa đi bác sĩ khám thì kết luận giãn dây chằng do sàn nhà trơn mà bé chạy giỡn quá nhiều, chạy lên xuống cầu thang nữa. Mình đã giới hạn khu vực đi lại của bé trong nhà để đi lại bớt trơn nhưng bé vẫn chạy giỡn quá nhiều nên chân phải sau cũng đang yếu dần.

Mọi người tư vấn giúp mình xem nên chăm sóc bé cách nào? Hỏi bác sĩ thì bác sĩ chỉ nói là cho ăn uống đủ chất hi vọng bé tự lành nhưng bé nhà mình chỉ thích ăn thịt, ko chịu ăn hạt canin, mà ăn cũng kén chọn. Hiện tại bé đang đau cả chân phải nên mình xót lắmmmm :((, ko biết phải làm gì tiếp theo :((