• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Huấn luyện chó bật cao tấn công

minhcuong

Active Member
Những hướng dẫn dưới đây chỉ áp dụng với những chú chó đã huấn luyện kỷ luật, tập trên bãi cỏ, bãi đất mềm, tập từ dễ đến khó, kẻo chó ngã gẫy chân.

- Sau khi chó đã quen với việc tấn công ở tầm thấp từ hông trở xuống.
- Nâng cao dần mồi nhử tấn công, lưu ý cần có một đoạn đủ dài để chó chạy lấy đà.
- Chỉ cho phép chó tấn công khi có lệnh. Thậm chí khi chó đang chạy đà, hô dừng là lập tức phải dừng ngày.
- Vươn tay dài cầm mồi nhử đủ dài để tránh nguy hiểm.
- Đừng cố giữ mồi nhử khi chó đã cắn ngập. Đà văng của thân một con chó 30kg khi bay người là rất lớn, đủ quật ngã người nặng 75-85kg nhất là khi cánh tay người đó đang dang rộng <= (kinh nghiệm thực tế bản thân).

Lưu ý: đây là bài tập hơi nguy hiểm. Chỉ tập với chó của bạn, bạn đã hiểu rõ tính cách và hoàn toàn làm chủ chú chó. Chó mắc những chứng bệnh hông khớp, hai chân trước yếu tuyệt đối không tập bài này.

Video YouTube hướng dẫn tập luyện
http://www.youtube.com/watch?v=Z0QVMyWa9pU

phamhuyhoang

Active Member
vụ này anh Phương lên đào ao để lấy chỗ nhảy xa chứ ?? em đi xách nước giùm anh cho ^_^

vanglai213

Active Member
Cho nó tập nhẩy cao, hay nhẩy xa đi anh để tháng sau ra Quảng An thi thố thôi.
Video cuộc thi nhẩy xa bờ tây-DockDogs tại Giải vô địch thế giới 2009.

http://www.dockdogs.com/index.php?option=com_content&task=view&id=1447&Itemid=269

http://www.dockdogs.com/index.php?option=com_content&task=view&id=1430&Itemid=269
anh phương có ý tưởng rất hay nhưng.... không biết bao giờ mới có cuộc thi đó tổ chức ở vn mình nhỉ ??:confused::-@:-@:D:D:D:D
cún nhà em bật cũng ok lắm nhưng chưa có dịp thử nhảy ^^ mong rằng có cuộc thì này em xem video thấy kịch tính và rất hấp dẫn người xem một môn thế thao như điền kinh của con người cho cún cưng

trangphuong

Active Member
vụ này anh Phương lên đào ao để lấy chỗ nhảy xa chứ ?? em đi xách nước giùm anh cho ^_^
Cần gì phải đào ao đâu em, anh còn cái bể bơi du lịch ngang 2m dài 5m cao 80cm, nước thì anh bơm thẳng nước máy vào ok rồi, ngại mỗi khoản bơm hơi...hay em hộ anh thổi căng cái bể bơi nhé?
anh phương có ý tưởng rất hay nhưng.... không biết bao giờ mới có cuộc thi đó tổ chức ở vn mình nhỉ ??:confused::-@:-@:D:D:D:D
cún nhà em bật cũng ok lắm nhưng chưa có dịp thử nhảy ^^ mong rằng có cuộc thì này em xem video thấy kịch tính và rất hấp dẫn người xem một môn thế thao như điền kinh của con người cho cún cưng
Ở VN mà có chuyện thi thố quy mô như này chắc phải thế hệ con cháu của anh em mình thôi..ka..ka...
Nhưng thích thì mấy anh em vẫn có thể tập luyện và thi thố với nhau ok.
Thân!

phamhuyhoang

Active Member
Cần gì phải đào ao đâu em, anh còn cái bể bơi du lịch ngang 2m dài 5m cao 80cm, nước thì anh bơm thẳng nước máy vào ok rồi, ngại mỗi khoản bơm hơi...hay em hộ anh thổi căng cái bể bơi nhé?

Ở VN mà có chuyện thi thố quy mô như này chắc phải thế hệ con cháu của anh em mình thôi..ka..ka...
Thân!
khoản bơm hơi thì anh yên tâm đi ^_^ anh em mình đuối sức thì đã có bác Hùng tình yêu khoẻ mạnh
^_^ bác Hùng có máy bơm mini di độnganh ạ ^_^

vanglai213

Active Member

Thân!
đúng rồi cái này ok đó anh em thấy có cái phao kiểu bể bơi cho tren con tắm 5m no phi là ok mà nhiều nước lắm đấy bác à ^^