• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

huấn luyện chó đi vệ sinh

hoanhkhoa

Xin mọi người dành chút thời gian giúp em ạ. Em có nuôi 1 em, nay là 1 tháng tuổi. Vì lúc mới về đi vs bậy bạ quá nên e tập cho xích lại và cho ngủ ở gần nhà vệ sinh (dây đủ dài để bé đi vào trong nhà vs). Ban đêm ko có người thì đi vs đúng chỗ lắm nhưng ban ngày thì mở xích ra cho chơi lại tè vô tội vạ thì không rõ là em có làm sai gì không hay do bé còn nhỏ quá nên chưa có hiểu được. Mời mọi người góp ý giúp.

hoanglyz189

Cún nhà bạn mới 1 tháng tuổi mà nên bạn đừng lo. Cũng như trẻ con thôi thả cún ra thì cún ham chơi nên không ý thức được đâu. Nếu xích mà cún đi vs đúng chỗ là tốt lắm rồi đấy. Mà lần sau cún bậy chỗ nào bạn phải lau thật sạch sao cho hết mùi không lần sau cún ngửi thấy lại bậy chỗ đó đấy. Bạn lấy giấy lau chỗ tè để vào nhà vệ sinh cho cún ngửi thấy lần sau cún biết. Nhưng cún mới 1 tháng mà như thế là tốt rồi bạn ạ. Cứ từ từ nha.