• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN: tìm vợ cho mèo ta :)

Tình Hình Là như thế này thằng mèo ta nhà mình cực kì đẹp zai nhưng từ khi 1 bé mèo nhà mình chết do tai nạn nó cứ buồn rũ rượi ra dạo này lại còn chê cơm nữa chứ! :( thấy tội thằng mèo nhà mình quá vì lớn rồi do quá đẹp zai nên không có nổi 1 tấm vợ nên 1 muốn kiếm cho nó 1 người vợ xinh
Yêu cầu cô vợ: xinh, đảm đang, chưa bồi bịch và còn zin
Giống: mèo tây(lông xù hay mèo anh lông ngắn)
Lý do: muốn cho nó 1 lần được làm bố phối miễn phí cho ở rể đến khi nào đẻ thì trả về cho chủ chỉ cần xin 1 bé giống mẹ thôi còn lại giả hết cho bên nhà gái
Tuy là mèo ta nhưng mình yêu quý nó như con mình mặc dù còn đi học mà đã đòi làm mẹ rồi:p thế nên nếu ai không chê thì mình cảm ơn!thằng màu vàng bên trái nhé bây giờ bé đã lớn hơn và to hơn nhiều rồi đây là ảnh cũ trước khi bé trắng chết cách đây 1 năm

vào tạm FB của em vậy e ko pit cach up anh em ở HN nhé quận đống đa có j nhắn tin theo số này:01638032797 em sinh nam 96 cho tiện xưng hô

yoon_cat

Member
Yêu cầu cô vợ: xinh, đảm đang, chưa bồi bịch và còn zin
Giống: mèo tây(lông xù hay mèo anh lông ngắn)
Lý do: muốn cho nó 1 lần được làm bố phối miễn phí cho ở rể đến khi nào đẻ thì trả về cho chủ chỉ cần xin 1 bé giống mẹ thôi còn lại giả hết cho bên nhà gái
mèo ta thì đi phối với mèo ta thôi, thả nó ra là nó khác tìm thấy gái, đằng này mèo ta còn đòi phối với mèo tây miễn phí, rồi đòi 1 đứa mèo con mang về, chả ai dại thế đâu

meonho124

Member
Biết là bạn rất yêu em mèo , nhưng điều kiện như thế thì cháu nó chắc chắn ế , bạn nên mua 1 bé cái về làm vợ cho em nó.

Em ý mà là mèo Tây đẹp tuyệt trần thuần chủng việc ai đó đồng ý nổi điều kiện của bạn cũng khó , nữa là khi là mèo ta bạn ơi .

nhưng mà toàn tiền triệu sao mình giám mua bạn ơi mà còn là học sinh nữa chứ chỉ có thể xin tiền bố mẹ để mà mua thôi nhưng mà tiền của bố mẹ mình còn để đóng iền học cho 2 anh em mình nữa! muốn 1 chú mèo tây con free mà khó quá nhìn thích nhưng không có tiền mua ...với cả nhìn thằng mèo nhà mình tuy là mèo ta nhưng nhà mình biết cách nuôi nên chỉ nuôi 1 năm thôi nó đã to bằng con mèo nhà bác mình nuôi 10 năm rồi bạn ạ!hàng xóm nhà mình cũng có nuôi mèo tây nhưng mà không biết cách chăm nên lông xù xì ấu lăm hàng xóm toàn chạy sang nhà mình khen là mèo mình dẹp! thôi thì để cho em ý hết buồn mình mở cửa cho tất cả các cô mèo loại j cũng oke hết:D:):"> C'MON BABY>:/

yoon_cat: mèo nhà mình không bao giờ cho phép thả dông chạy ra đường bạn ạ! tuy nó khon và biết đường về nhưng sợ bé tiếp xúc với girl đường phố sẽ bị lầy rận+ bị gái nó hút hồn thì không chịu về nhà luôn mà chạy đi chơi với gái(theo tính chất bắc cầu) => nhà mình mất mèo :)

Cháu quý mèo thế là tốt. Tiền nuôi dưỡng một chú mèo thì nhiều nhưng lại rải rác hàng ngày nên có thể là học sinh cũng cố được. Nhưng mà ước mơ tìm vợ tây cho một chú mèo ta thì....vô cùng khó khi mà cháu lại đòi lấy một đứa con của chúng nữa chứ. Trừ phi chú mèo ta ấy có một màu lông đặc biệt, ví dụ như đen tuyền chẳng hạn.

Là một người yêu mèo lâu rồi và cũng lớn tuổi hơn cháu nhiều, chú khuyên là nên triệt sản chú mèo nhà cháu đi. Như thế chú mèo sẽ an toàn sống trong nhà cháu lâu dài, tha hồ ôm ấp. Mèo đực triệt sản lại rất dễ, giá chỉ từ 150k đến 200k tùy nơi chứ không khó khăn như mèo cái.

Đó là một lựa chọn cháu nên xem xét.

dạ cháu hiểu chú ạ! nhưng cháu lại sợ nó đau ạ! vì nhà cháu ai cũng yêu thương nó hết mực! nên cháu vẫn cứ giữ nỗ lực và niềm hi vọng tìm bạn gái cho nó với cả cháu nghĩ thiến đi thì hơi bị ác, mình không thể làm như vậy được ạ! cháu cảm ơn vì lời khuyên của bác ạ :)

opps_god

Member
bít bjo mua mèo lai tây bn ko???? ăn xin còn đòi xôi gấc.... đang nói chủ nó chứ ko nói mèo....
Chúc chú mèo xinh xắn mau có vợ. vợ là ai ko quan trọng. ko bệnh tật là được...

bạn không thấy mình mới sửa lại là tiếp tất cả các girl à???? %-(>:p:)| thôi kệ thằng mèo nhà mình đi :) nó cứ kêu là......uýnh 1 cái vào cái mồm xinh của nó cho lành :D<:p;;) không thì.....à mà thôi hơi ác8->tóm lại là kệ n ó đi nhưng ai có nhu cầu thì pm mình thôi, đẻ xong thì cái đám mèo con toàn quyền các bạn quyết định:-??3:-O

andylam

lần đầu tiên đọc cái topic mắc cười đến vậy. đúng là tâm hồn trẻ thơ .