• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hn chó samoyed cần giúp đõ

Kenyta

Sam nhà em dc 4 tháng nhưng lông rât xác sơ lông rât ít và ngắn lông đuôi ko xù ra tí nào ma lơ thơ như cánh quạt ăn uong rất tôt thay lông nhưng chua thay rụng nhiều ngày nào cũng chải lông dều 1 tuần tắm 1 lần nhìn rât xấu vì đây là lần đàu nuôi ko biết gì mọi người xin giup đõ ah

Amateur_

Member
Có thể nó phát triển chậm nên thế . trước chú alaska của mình 6 tháng mà lông vẫn còn rất xấu và chưa phát triển toàn diện . Xem lai các thành phần vitamin cho em nó nhé ^^

Kenyta

cho ăn trứng vịt lộn với uống bổ sung vitamin đi bác ơi
Cám ơn ban nhung cho minh hoi minh cho ăn dầu cá va siro canxi d3 vậy có nên cho uống mutivitamin và viên khoang hay ko ah

cocbaby

Member
bạn không cần phải lo đâu,đang thời kỳ phát triền về chiêu cao và cân nặng,lông sau này sẽ lên rất nhiều,bạn cứ chăm bé thật tốt nhé,sau này bạn sẽ nhin em sam thay lông thêm thịt lúc đấy sẽ nhìn mê tít thò lò ngay ấy mà,chúc bạn có 1 chú cún thật đẹp

Kenyta

bạn không cần phải lo đâu,đang thời kỳ phát triền về chiêu cao và cân nặng,lông sau này sẽ lên rất nhiều,bạn cứ chăm bé thật tốt nhé,sau này bạn sẽ nhin em sam thay lông thêm thịt lúc đấy sẽ nhìn mê tít thò lò ngay ấy mà,chúc bạn có 1 chú cún thật đẹp
Cám ơn bạn nhìu nhìu vì đay la lần đầu nuôi samoyed nên ko co kinh nghiệm jif cả nếu bạn biêt về cách chăm sóc hay về dinh duõng thì cho mình biết nhé ước mơ của mình cung chỉ là mong cho nhũng chú cún cua minh thật đẹp và khỏe mạnh mà hì hì

kid1989

Active Member
Bác này vừa hôm qua bê em nó ra lenin đúng không nhờ :D mà cho mình hỏi là chó bố với chó mẹ lông có dài và xù đẹp không :D Mình thấy hình như bác mua cún của anh người nhà quê thì phải :) còn cái chuyện có nên uống thêm không thì mình không rõ lắm bác thử vào danh sách thành viên hỏi anh Linh trong hội chó kéo xe xem :D anh ý sẽ tư vấn tốt hơn cho bạn ^^

Kenyta

Bác này vừa hôm qua bê em nó ra lenin đúng không nhờ :D mà cho mình hỏi là chó bố với chó mẹ lông có dài và xù đẹp không :D Mình thấy hình như bác mua cún của anh người nhà quê thì phải :) còn cái chuyện có nên uống thêm không thì mình không rõ lắm bác thử vào danh sách thành viên hỏi anh Linh trong hội chó kéo xe xem :D anh ý sẽ tư vấn tốt hơn cho bạn ^^
Cám ơn bạn nhé chắc mình hơi lo xa qua chắc là hà nội ko vộ dc dâu cám ơn moi người nha