• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hihi, em lại có thêm 1 em miu mới nữa

bong90

Member
Sáng nay em đã nhận nuôi đc 1 bé miu nữa,nhìn yêu lắm,bé rất quấn chủ, nhưng mà không hiểu chủ cũ của em ý chăm sóc em ý kiểu gì,mà trông em ý cứ bé xíu, khi em mang về, con miu cũ của em nó cứ nhảy loạn hết cả lên
Đến là buồn cười,1 lúc sau thì bọn nó ăn no rùi, lại quay ra ôm nhau ngủ, tỉnh dậy lại đuổi nhau tiếp, buồn cười lắm :))
Lúc mới gặp còn nhìn nhau kinh lắm

sau rồi là lại âu yếm nhau ngay ;;)

2 đứa ăn nó xong lăn ra ngủ nè :love struck:

lại còn ôm nhau nữa chứ =))

tsunami

Member
2 bé xinh thế, bé kia có cái chấm đen trên lưng trông ngộ ngộ :D
Mèo con mà, nghịch như quỷ, nhìn tụi này tranh nhau ăn mới buồn cười cơ, không biết nhà em thế nào chứ tụi mèo con mấy lứa trước nhà anh cứ vớ đc cái gì là cứ ngoằm ngoằm :)), hằm hè nhau suốt. Chúc 2 bé mau lớn nhé!

tina90

Member
Oa oa hai em rồi cơ à quân số tăng nhanh quá nhỉ thế bé mới là mèo cái hay đực thế linh .Xinh nhờ nuôi thế này nó càng mau lớn chanh nhau ăn rồi có bạn chơi đỡ buồn thích lắm ý.:D:D:D

giống mèo của em, 1 cái 1 đực, ăn uống thì nhường nhau rất ngoan, ăn xong cắn nhau rú ré ầm ĩ, xong xuôi lại ôm nahu khò khò :) thật chả hiểu tụi nó đã chịu chơi với nhau chưa, hay là vẫn gắt nhau ? tại ăn uống ngủ nghỉ thì rất ngaon, nhưng cắn nhau thì vẫn cắn :D

Hi, có vẻ 2 em hơi gầy...bạn nhớ chăm sóc cho chúng nó béo mượt nhé...^^ yêu mèo nhất nhất!!!:love struck:

bong90

Member
hì hì, cũng mua thức ăn cho mèo cho bọn nó nhưng có đứa nào chịu ăn đâu, em cho bọn nó ăn cháo thịt nhiều quá hay sao ý, bây giờ cơm ăn thì ít, nhưng mà cháo thì để 1 tý là hết ngay, em đang tính mua thêm viên canxi cho bọn nó, con miu mới cứ chạy vào nhà vệ sinh để đi, đi xong thì toàn bị con miu cũ đánh, chẳng hiểu sao luôn, nhưng hôm nay thì miu mới đã chịu đi vào xô rồi,hì, mà khi mang em miu mới về, em miu cũ buồn lắm, cứ thở dài suốt ngày, tội lắm

tsunami

Member
giống mèo của em, 1 cái 1 đực, ăn uống thì nhường nhau rất ngoan, ăn xong cắn nhau rú ré ầm ĩ, xong xuôi lại ôm nahu khò khò :) thật chả hiểu tụi nó đã chịu chơi với nhau chưa, hay là vẫn gắt nhau ? tại ăn uống ngủ nghỉ thì rất ngaon, nhưng cắn nhau thì vẫn cắn :D
nghe nói khoai mới xin được 1 em tam thể bé bé cơ mà, sao không thấy post lên cho mọi người xem nhỉ, em tam thể ý đẹp lắm mọi người ạ, nhìn xinh dã man:love struck: