• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"Heo con"-xinh mà ngu

pooh_hunny

Eo ơi con mèo nhà tớ nó ngu lắm ý,chỉ khi nào bị buộc ở gần chậu cát nó mới đi đúng chỗ.Cứ thả cho nó loăng quăng trong nhà thì nó cứ chỗ nào kín kín thì đi (vd: gầm giường=))...) lịch sự hơn 1 tí thì vào nhà wc. Mà ko hiểu sao con này chỉ ăn patê của Whiscat thì đi ngoài bt còn ăn hạt khô Whiscat thì vẫn bị tiêu chảy là sao???hay vì từ bé đến giờ nó chỉ ăn cái pate đấy thôi nên giờ hông ăn đc cái khác nữa T_T cứ thế này chắc em sạt nghiệp

conank7

Hi nhân lúc nó còn bé cậu chịu khó huấn luyện em nó vào. Con này là mèo xù đúng không.

zodiac

Member
còn bé thế này thì làm sao đi đúng được , bạn cứ kiên nhẫn dạy là em nó nghe hết à , chúc thành công

tran an an

ui, bé mèo xinh quá, trắng toát luôn. Ban kiên nhẫn dạy nó nha, thương thì vẫn thương nhưng cung phải nghiêm mới dạy được. Khi nào bé đi bậy thì bạn đánh bé một cái (nhớ nhẹ tay ^^) và đưa bé ào đúng chỗ. Mình tin là sau vài lần bé sẽ biết.

ruby41176

Member
Hay bạn mua cái xịt đánh dấu chỗ đi vệ sinh cho mèo í cũng hay lắm ^^