• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help với chim em không viết bị gì

chrisrc

Member
Các bác ơi chim em không biết bị gì mà em thấy phân có màu xanh lá cây đậm .
Còn cái nữa là em em thái xitim, sao tự nhiên thấy ở vừng chân có nổi đậu mà không biết là bị gì, mong các bác giúp đỡ.
Hình 2 em xitim xám nè:

chrisrc

Member
Huhu các bác ơi cho em hỏi là bệnh này để lâu co1 sao không.(kể từ lúc phát bệnh để khoảng 1 tuần).tại t2 tuần này em mới thấy nó phát nốt, mà cuối tuần em mới đi mua thuốc được, mà bây giờ 1 em bình thường, còn 1 em thì bỏ ăn rồi, nổi luôn cả ở miệng.huhuhuhuhu

longkhanhzip

nổi trái mà ngay miệng thì nó không chịu ăn đâu, bạn phải bơm thức ăn cho nó. Sau đó chữa trị từ từ, bị nổi trái ở miệng là còn cứu, nếu nổi trái ngay hậu môn thì tiêu. Nổi trái ngay miệng không ăn thì mình bơm được, nổi ngay hậu môn thì đâu có đi ngoài dùm nó được đâu.

chrisrc

Member
Hồi nãy lên coi lại, huhuhuh em ấy đã mãi mãi ra đi để lại vợ con chơ vơ một minh.