• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help!!! Mèo em bị đốm nhỏ li ti khắp ngưòi

maze0122000

Mèo nhà em khoảng 6 tháng rồi, ban đầu em phát hiện bị như thế này chỉ ở đuôi, tần suất không nhiều, cho đi khám bs thì vs bảo là do ăn mặn, mà mèo em ăn đồ ăn cho mèo con, ăn đồ tuơi cũng chả nêm gia vị nên làm sao bị gọi là ăn mặn em cũng không rõ, xong dặn em là về cho ăn lạt bớt là hết không cần tiêm chích thuốc thang gì. Sau 1 thời gian em làm theo thì bây h nhìn lại thì mấy cái đốm ấy lan khắp người, lên tới cả đỉnh đầu :( trời ơi luôn em chả biết thế nào mọi người ạ. Từ lúc bị it đên bị nhiều mèo em nó không gãi ngứa, không rụng lông, da không có vấn đề, mấy cái đốm ấy chỉ ở trên lông, da dẻ bth. Em định mai đưa nó đi khám mà h bụng vẫn lo lắm ạ :((

Link hình đây ạ: https://lh4.googleusercontent.com/t...SFaFHhredJF9-uYWXRjQl121JX2LTAd_Nk=w980-h1185