• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help !!!! Chú chó con ta nhà em bị bênh đường ruột ... Giúp em với

Mr.Bin102

Member
Tối qua em nên trần cho chú chó con tên Nick của em ăn ... Không hiểu sao nó có biểu hiện mệt mỏi :(:( ... Không ăn , đi ngoài ra máu :(:)(( ...
Em đọc trên mạng thấy bảo bệnh này có thể tự chữa ... Vừa nãy bố em bảo có thể trong ngày hôm nay nó sẽ chết :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( ... Lúc bố em nói câu đấy mắt em hoa lên , suýt nữa khóc :(:)(( ...
Ai giúp con chó của em với :(( ... Em không muốn xa nó đâu :((

Bạn chuẩn bị cho mình :
1. Cháo trắng loãng
2. Berberin
3. Đường glucose
4. Bột Orésol
5. Lá nhọ nồi
6. vitamin B1
Bạn chuẩn bị khoảng 1 chén uống trà cháo loãng (loãng thôi nhé), cho 1-2 thìa glucose, 1-2 thìa orésol, 1 viên berberin nghiền nhỏ, vài viên B1 nghiền nhỏ, khoảng 10-20 lá nhọ nồi nghiền nát ra như sinh tố.
trộn lẫn với nhau lấy xilanh bơm vào miệng chó, bơm ít một thôi không trào hết ra ngoài.
Tuyệt đối không cho chó uống sữa nhé, nhanh "đi" hơn đấy.
có thể sau 10-20 phút chó sẽ nôn ra hết những gì bạn bơm vào, nhưng bạn vẫn phải làm việc này 1 ngày ít nhất 5 lần để chó không bị kiệt sức.
Lá nhọ nồi có tác dụng cầm máu và chữa đường ruột, nếu chú chó của bạn may mắn và chiến đấu lại được với bệnh tật thì nó sẽ ở lại với bạn
Con Mun nhà mình lần trước cũng bị như này, 5 ngày cơ, chỉ còn da bọc xương nhưng mình kiên trì làm như trên, thế là mình giữ nó lại được.
Chúc bạn may mắn.