• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HELP ! cún em bị sưng mắt

booben

cún nhà em mới bị trưa nay , đến bây giờ thì sưng to hơn rồi
cún vẫn khỏe mạnh đùa giỡn bt , phân cứng , ko thấy nó kêu đau , e ko biết có sốt hay ko
mà nó bị lúc nào e cũng ko biết , e thấy nó bị sưng từ sau khi đùa với con husky nhà em
em đã nhỏ thuốc neo dexa cho nó rồi mà ko thấy đỡ
em thấy lo quá
em nghĩ là nó bị cắn nhưng ko hiếu sao cắn gì mà sưng to lâu thế , chả đỡ đi tý nào cả từ sáng đến giờ ...
nói chung là em đang lo lắm
:(

phamhuyhoang

Active Member
chó cắn nhau hoặc đùa nhau bị như vậy là bình thường thôi bạn ạ. bạn muốn nó giảm sưng thì chỉ có thể cho em nó uống kháng sinh và dùng dầu cao xoa vào vết sưng là khỏi nhanh hơn. còn không thì cứ để 3~4 ngày là khỏi thôi mà .có điều bạn vệ sinh vết thương tránh nhiễm trùng cho em nó ^_^

booben

nhưhg mà cho nó uống kháng sinh loại nào vậy ah ? a có thể cho em tên thuốc cụ thể ko ? và em có 1 con husky mới tách đàn con đc vài hôm , giờ em muốn ngắt sữa nó thì dùng loại kháng sinh nào ạ ? thank a !!!

booben

vết thương giờ nó bị vỡ và chảy tùml lum ....
em thấy như có mủ màu vàng ạ
con cún nhà e vẫn khỏe như trâu
như vậy là bình thưởng phải ko mọi người ??