• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help - cún chow chow test care duơng tính nhưng chưa phát bệnh đầy đủ các triệu chứng

trangthua

Cún nhà mới đc hơn 3 tháng  , mang về chưa đc 1 tháng  thì thấy có biểu hiện viêm phổi  mình gọi bsi đến nhà chữa viêm phổi 1 tuần ko đỡ thì mình test Care lên 2 vạch r. Thế là bsi bó tay  ko chữa nữa vì thương mình sv mà khám chữa quá tốn kém. Em cún nhà mình đã bỏ ăn 1 tuần rồi, ngày nào mình cũng fai bơm cháo và nước đường gluco cho em ý ăn. Ngoài ta thì cho uống thuốc long đờm và kháng sinh kháng viêm nữa, mấy ngày trước E ý ị phân vẫn bthg 2 hôm nay thì có vẻ nhão hơn ko dạng cứng như mấy hôm trước. Vẫn biết đi vệ sinh đúng chỗ. Bị gỉ mắt nhiều. Nước mũi có lúc chảy ra màu hơi xanh.bụng không thấy nổi nốt sài nào cả. Chân va mũi rất khô vì mất nước r , e ý ko chịu ăn j cả tuy vẫn uống ít nươc, ko bị nôn, chỉ bị ho khạc thôi . Tuy nhiên mấy hôm
Trước thì có biểu hiện thần kinh là sáng sớm ra cứ sủa như kiểu bị đau ở chỗ nào đó. Nhưng mấy hôm nay thì ko thế nữa nhưng 4 hôm rồi em cún ko hiểu vì sao mà cứ đứng. Đứng đến choãi cả chân ra. Mình thương e ý bẮt e ý nẰm thì e ý lại đứng lên. Cứ đứng 1 chỗ cả ngày. Mắt mũi lờ đờ. Có lúc mệt quá thì khuỵu cả chân xuống ma ngủ gật r có lúc cứ ra chỗ mình. Dựa mặt vào người mình để chợp mắt 1 phút rồi lại mở ra ngay. Như kiểu do đau hay khó thở mà e ý ko nằm đc ấy. Chỉ khi quá mệt thì e ý nằm ngủ ko biết j r lại đứng lừ đừ như thế. 
Ai có thể cho mình biết. Nếu mình cứ chịu khó chăm cún cho nó ăn đầy đủ. Và uống kháng sịnh khang viêm, nhỏ mắt Thì liệu n có qua khỏi bệnh ko.mình đọc rất nhiều tài liệu về care mà thấy e nhà mình chẳng giống tất cả những biểu hiện bệnh đó, trong khi test que đã hiện rõ 2 vạch. Liệu có phải là cơ thể e ý đang chống chọi bệnh ko hay là bệnh chưa phát hết?  Cún 3 tháng nặng khoảng 7kg